If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 2 của 19 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 184

Chủ đề: Sửa lỗi K850i ^!^

Trích dẫn Gửi bởi sonchipheo
    tui có cách khác ,gần nhu fix lỗi man hình va bo phim chi tốn công va khoang 10k
    yêu cầu không cao ,chì biết tháo rap va ti mỷ 1 ti la ok ( 1 chai keo 502)
    máy tui co hiện tượng đứt cáp dèn màn hình .điện lên an đông báo là, 1 thay man hinh650k , câu lai dèn mản hình khoảng 320k. do o xa nên tự xử bung máy
    lấy mút có độ đàn hồi ( không nên sài mút loa ,tốt nhất là lấy mút ở trong mấy cái vỏ mà người ta bán ờ ngoài tiệm dien thoai)
    khi gắn mút đệm nhớ dán keo ,đặc biệt khi gắn vào cáp đèn màn hình chì cần lót chính giữa là ok( nhin kì cai cáp màn hình cái mà bị gấp lại có 2 đường dây đồng lót ở chính giữa . va lót luôn phím dịnh huong nam tren cap man hinh
    con bo phim lot luon 2 lop lam sao dung cho gập lại và nho lot ben hong suon
    thanh qua man hinh van binh thuong , nhan phim ko con ca giật
    à số dt cua tui la 0929306360
    cách này cũng hay..nhưng khi cần sửa chữa gì ..tháo máy ra cũng hơi mệt..fix cáp bằng cách câu dây cũng ổn định và dùng tương đối bền...lấy cũng nhanh..chỗ mình chỉ làm trong khoảng 15 phút

Trích dẫn Gửi bởi anhphuong8x
    thiệt là hay khi bạn chia sẽ kinh ngiệm của mình với các mem !
    nhưng trong ngành dt của mình , mình tối kị nhất là dùng keo 502 rất nguy hiểm,
    bác làm ở đâu thế bác
    .......này 5thì 30 này>

".......này 5thì 30 này" câu này là sao bro hem hiểu cho lém ^^

keo 502, chi để dành dáng vỏ mặt sau k850i thối
    do sài lâu keo mặt sau chảy ra nên phải dán lại
    chứ miếng lót đã có keo sẵn, tháo ra cũng dễ dàng
    chắc bạn tưởng tui dùng keo để dáng miếng lót a`
    dáng keo 502 vào dây nguồn , bo phím ai dám làm
    hix hix

---------- post added at 16:49 ---------- previous post was at 16:41 ----------

à quên gửi các ban newbie trang wed cho nhưng ai sài sony để nâng cấp phấn mềm , trang wed này có tất cả các dòng máy chi riêng sony
    ai biết rồi thì thôi ai chưa biết nhớ thank
    http://www.topsony.com/forum/cmps_index.php

^^ chắc cái này bạn mới biết ....

mình cũng có 1 con k85 hỏng màn hình! lên hãng đòi gần 700k!!!! hichic.... đã nghèo lại càng nghèo hơn!

giá chát quá hen ^^ mà sao tự nhiên bị bạn ?

Trích dẫn Gửi bởi atomic
    mình cũng có 1 con k85 hỏng màn hình! lên hãng đòi gần 700k!!!! hichic.... đã nghèo lại càng nghèo hơn!
    trừ khi màn hình của bạn bị vỡ,rơi nước hay bị nhiều sọc thì mới phải thay còn nếu thỉnh thoảng vẫn lên được thì chưa phải thay ...sửa lại dùng còn bền chán ..nếu ở hà nội qua chỗ mình thay cho ..lấy ngay ..giá cả ok và thời gian bảo hành như ở hãng luôn...

anh phương ơi.em có con j132 cùi bắp.hbua bi nhúng nước,em tháo pin rồi sấy khô liền.giờ bật máy vẫn lên,nhưng nó cứ báo "insert simcard".fm vẫn nghe bình thường.cái này sửa được không anh?

àh vậy ko nhận sim ^!^ rãnh ghé a xem thử nha ...

Trang 2 của 19 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối