If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 3 của 19 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 184

Chủ đề: Sửa lỗi K850i ^!^

Trích dẫn Gửi bởi anhphuong8x
    pan nút chụp hình ko ăn , ấn nút nặng :
    => thường thì một máy xài bình thường sẽ ko xuất hiện tình trạng này.
    => đa phần là do bung máy ra , rùi lúc ráp vào trật đường ray nên ấn ko tác dụng ..
    => có trường hợp các mem khám phá khi bung máy ra bị rớt lun nút chụp hình dính trên vỉ phím ra lun ...
    => thay vỏ rùi thay nút lun đa số mấy nút bấm mà thay rùi sẽ ấn ko ăn như nút zin ..
    gp:
    - nếu đơn giản thì ráp lại cho ngay ngắn là ok .
    - trường hợp rớt lun nút chụp trên vỉ phím ra thì có thể hàn lại còn nếu đứt lun chân chì trên vỉ phím thì phải thay vỉ mới thui ( có một mem đã bị ).
    - khi thay vỏ các bạn chiệu khó dùng lại các nút cũ bên hông (volum, chụp hình ...) sẽ có hiệu quả good hơn ...
    hic, em bị nè chứ ai nữa (
    thay vỉ mới hết bi nhiu tiền vậy a phương?
    ko có nút chụp bằng phím cảm ứng cũng đc nhưng ko có cảm giác chụp hình gì hết

^^ ahhhhhhhhhh
    anh nhớ rùi , thui xài dỡ đi chứ tự nhiên thay hao tiền lắm , mấy trăm ngàn ^^ có gì contact yahoo cho a ^^

hì, thanks a p nha, sao mắc dữ dzậy?
    vậy chắc để vậy xài lun wá, khi nào có tiền thì thay sau vậy.
    a phương nghiên cứu xem hàn lại đc ko nha, có gì pm em nha.
    thanks a p trước nha.

up up ^^ mọi người cùng thêm vào các hiện tượng lạ phụ mình nhé ...

mâny em mới bị rớt xong, màn hình thì bị đen thui rồi, bây giờ mở nó còn không lên nữa,cái màn hình bị rớt nó die rồi, lắp tạm cái màn hình đứt dây đèn hồi trước vào thử, mở cũng không lên, tính cắm cable vào để flash xem nhưng mà cái chân cable dở chứng nên máy tính nó không nhận, h đem đi sửa chắc phát điên, rớt xong hỏng mỗi màn hình chứ nghe, gọi, nghe nhạc bình thường. hôm nay thì mở không lên, sáng mỗi đèn bàn phím rồi tắt luôn. chán thật

nếu rớt mà main còn ok hông có cong quẹo gì hết thì ok , làm lại thay màn hình vào là xài ầm ầm thui , pan lên đèn mình trị cho ^^!

hix, h em cắm vào máy tính để flash nó còn không nhận cơ, bực lắm. không bik tại sao nữa, bật nó cũng không lên, treo y như kiểu lỗi firm ware ý. đèn led cứ sáng mãi. chẳng bik trị nó thế nào
    để sáng mai em vác sang chỗ bác

k850 bị lỗi không sạc dc

máy mình lúc sạc thì bị báo lỗi là không phải pin sony và không sạc dc mặc dù pin và cục sạc của mình đều zin (mình đã chùi lại chân cấm sạc và up fw khác rồi nhưng vẫn bị), lúc trc không bị mà bây giờ thì... hiện giờ mỗi lần sạc mình phải tắt nguồn thì nó mới sạc dc(. cầu mong các pro có thể tư vấn cho mình.

oái cái bệnh này lạ đây, coi bộ phần cứng có vấn đề rồi

hiện tượng bạn nói là nó báo pin lạ đúng hem , nguyên nhân thì cũng nhiều thường là khi thay cục pin khác nó cũng có thể báo như vậy ....nhưng nó báo như vậy nó vẫn sạc đc mà đúng ko ?

Trang 3 của 19 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối