If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Kết quả 1 đến 7 của 7

[Hỏi] Xạc pin Xperia không vào???

e đang dùng xsp.
    bệnh của máy e là thế này (xin lỗi hơi dài dòng tý):
    1. tối hôm trước máy dùng đến 1% (chưa sập nguồn). cắm xạc vào và ngủ đến 4h thấy nó báo pin yếu. (nó tự tắt đi và khởi động liên tục). tưởng bị lỗi fw, e dùng flashtool cắm vào nhưng nó không nhận.
    2. vẫn vào cwm được nhưng khởi động đến logo qua vài giây thì tắt ngấm và khởi động lại.
    3. giờ cắm xạc và tỳ vào nút nguồn thì đèn led đỏ và vài phút sau thì xuất hiện chữ sony và ít phút sau khởi động lại. thả nút nguồn thì ko đèn led.
    mong các bác bắt bệnh giúp!

tình hình là con sony z của mình sau khi hết pin (từ 13% xuống 1 phát 0%) đem đi sạc giờ chữ sony nó cứ nhảy liên tục! bệnh này chữa sao ấy tèn ơi

nguyên nhân của sp có thể do chân sạc chập chờn có vấn đề, quan trọng là sạc vào được máy mới lên được bình thường.
    còn xz có thể do lỗi chân conect pin, hoặc chạy thử phầ mềm, nếu cả 2 ở hn có thể mang qua m ktra.

máy mình cũng bị vậy, nguyên nhân thường là do đứt dây sạc, bạn thử sạc khác xem. thứ 2 nữa là do phần mềm như bạn zozoasad nói, bạn có thể khôi phục cài đặt gốc hoăc dùng sony companion update-->repair lại điên thoại.
    trên đây là những cách đơn giản nhất để khắc phục, chúc bạn may mắn.

tốt nhất là mượn cục xạc nào chính hãng kít nguồn thử.

bạn có thể kiểm tra lại pin của bạn có vấn đề gì không bằng việc thay pin khác vào hoặc loại pin mới xem tình trạng có khác không. nếu pin mới thay vào mà không có hiện tượng đó thì do pin điện thoại của bạn có vấn đề. hoặc có thể điện thoại của bạn bị chạm nguồn khiến nó nóng máy

cứu em với các bác ơi. em z ultra của em mới rước up stock rồi lên 5.0 bình thường dùng ngon rồi. hôm qua mất điện nên phải dùng sạc dự phòng 1 lúc. lúc ngủ pin còn 30%. sáng ra thì thấy còn 6% báo đỏ. em chưa kịp cắm sạc đã lắp sim khác vào máy nên nó khởi động lại nhưng chắc do k đủ điện nên tắt luôn. em lên cắm sạc thì đèn báo nó khởi động lại lên chữ xperia. có cục pin to xanh xanh chạy dọc màn báo 1% đang sạc nhưng em sạc mãi mà nó vẫn cư 1%. em cắm cáp vào máy tính thì nó khởi động vào màn hình rồi nhưng pin vẫn cứ báo tia sét 1% mãi k lên hic. các bác giúp em với.