If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

help!!! các bác xem giúp e cái đt sony bị sao với!

e đang dùng cái xperia sola, lúc chiều e đang nghe đt thì tự nhiên nó tắt nguồn. sau đó e khởi động lại máy (bật máy = nút nguồn, nút nguồn + volume up) thì máy nó chỉ khởi động được đến lúc hiện màn hình khóa rồi lại tắt ngủm :wtf:. cái sola e dùng còn một cách khởi động lại máy là tháo sim ra lắp lại nhưng e thử cách này còn k có dấu hiệu gì luôn . không biết nó bị sao nữa, bác nào biết chỉ giúp e với!!!

p/s: trước đó e cũng mới reset lại máy được gần nửa tháng (sau hơn 1 năm sử dụng), máy chạy ngon, chưa bệnh tật gì.

bạn flash lại rom nha, flash và wipe sạch data bằng flashtool ý, trong forum có hướng dẫn hết, bạn chịu khó tìm nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hoangtuluumin
    bạn flash lại rom nha, flash và wipe sạch data bằng flashtool ý, trong forum có hướng dẫn hết, bạn chịu khó tìm nhé.
    cám ơn bác ah e mới phát hiện ra một vấn đề vs cái x-sola của e như sau: nếu e tháo sim ra và khởi động máy - khi không có sim thì các chức năng của máy vẫn hoạt động bình thường (bật wifi để đọc báo, face, zalo...; chụp ảnh, nge nhạc...). nhưng nếu e lắp sim vào máy (e đã thử lắp mấy sim vina, viettel) thì lại gặp phải bệnh như đã nêu, tức là máy chỉ khởi động được đến lúc hiện màn hình khóa và xuất hiện thông báo "không có dịch vụ" thì lại tắt ngủm.. :grumpy: không biết nó bị lỗi j ah? bác xem giúp e xem giúp e với....

nghi là do phần cứng, bác flash lại thử xem, nếu flash lại ko dc thì bác đi sửa máy
    nếu là do phần cứng: có các khả năng sau
    1/ bị chập mạch ở phần khe sim, thay ổ sim và con ic điều khiển sim
    2/ hỏng nguồn công suất sóng kiếm cái khác thay vào là ok

Trích dẫn Gửi bởi hoangtuluumin
    nghi là do phần cứng, bác flash lại thử xem, nếu flash lại ko dc thì bác đi sửa máy
    nếu là do phần cứng: có các khả năng sau
    1/ bị chập mạch ở phần khe sim, thay ổ sim và con ic điều khiển sim
    2/ hỏng nguồn công suất sóng kiếm cái khác thay vào là ok
    vâng, e cám ơn bác! e ở tỉnh lẻ, chỗ e ở thợ sửa k yên tâm (máy e vẫn nguyên zin ah). bác biết chỗ nào ở hn sửa đảm bảo k ah? chỉ cho e với!

mình ở miền nam, ko giúp gì dc bạn rồi.

vâng, rất cám ơn bác đã quan tâm giúp e ah

tự flash đi b ơi. sony thì phải nghịch mới hay

Trích dẫn Gửi bởi congnam1601
    tự flash đi b ơi. sony thì phải nghịch mới hay
    e thấy có bác hướng dẫn flash như này: http://talk.**********/threads/94095/
    nhưng mà e nhìn mà thấy phức tạp quá bác ah _o: bác có cách nào flash máy nào (đơn giản thì càng tốt) bác hướng dẫn e với! e chưa vọc vạch gì bao giờ ah...

đơn giản. thôi b. tải và. cài đặt flashtool.
    sau đó tải rom về flash thôi mà.
    nếu gần đưa mình làm hộ ;-)

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối