If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: acoustic w760i-w595

acoustic w760i-w595

sau số lần nâng cấp acoustic cho cái w760i yêu quí :-*mình xin nhận xét sau:
    Nếu update với chính phần mềm của sony (up online):
    _tai nghe: ưu điểm: cực hay, cực chuẩn, tăng âm stereo cực trong (điểm này là sự khác biệt với iphone), bass ấm. Nhược điểm: hơi nhỏ hơn bản acoustic khác (kể cả tai bluetooth)
    _loa mps-70: hay 1 so với các phiên bản acoustic khác
    _loa ngoài: cực kì nhỏ, chức năng giảm rè có hiệu lực nhưng làm âm thanh nghe nhẻo nhẹt (rất tệ)
    => nếu nghe nhạc hải ngoại hoặc đòi hỏi chất lưo5ng âm thanh cao thì best 1 ở phiên bản orginal này (Phiên bản update này là của sony chính thức và là bản mới 1 cho w760 hiện nay, các bạn có thể down ở link dưới)
    Nếu update bằng acoustic mới nhất trên SE-cafe do các mem share thì (riêng mình nhận thấy)
    _tai nghe: mất đi tính trung thực nhưng nghe lớn hơn đôi khi được nhún vào phần tăg bass nhưng nghe không hay. chức năng tăng âm stereo hơi giảm đi 1 chút nhưng lại giảm bass khá nhiều mà ở bản orginal ko bị. điều đặc biệt là sự nổi bật tính trong trẻo của âm thanh (theo kinh nghiệm nghe của mình thì chỉ riêng thẳng sony có được bị mất đi). thấy rất rõ khi test trên tai nghe bluetooth hph-ds970)
    _loa mps70: khá hay sự khác biệt ko rõ
    _loa ngoài: best 1
    Ghi chú: mình test phần này trên mp3 chất lượng cao 320kps và là nhạc thúy nga ha.
    Vì 2 phiên bản có những ưu và nhược điểm mình đã tổng hợp 2 cái lại.
    Mình chỉ lấy phần loa ngoải của acoustic (F1reF0x_V2.1) và ghép với phần acoustic của bản update orginal của chính sony cung cấp (update online và backup lại bằng A2UPLOADER)

mình up lên đây 3 link:
    link thứ 1 là bản update mới nhất và chính thức bản acoustic của chính sony
    http://www.mediafire.com/?alm1o2wnmnm
    link thứ 2 là up lại bản W760_Acoustic_by_F1reF0x_V2.1\W760_Acoustic_by_F1r eF0x_V2.1
    mà mình thấy link đã die
    http://www.mediafire.com/?tmbwtmzj5jy
    link 3 là sự tổng hợp như đã nói ở trên
    http://www.mediafire.com/?mw10llnfijw

Mong được sự góp ý của mọi người xài w760i.cảm ơn

bạn có cũa w580 không?.thanks

bản acoustic này mod vào 595 âm thanh thay đổi rõ rệt , nge = tai ngoài cực lớn , gấp đôi original , có điều max volume thì nhạc hơi rè ^^ , tai nge thì khỏi chê , best 1 , Sony vô đối rùi ) , có điều micro xài k dc :|

bác ơi . do bác chép file handset_0_call.wbxml vô đó , bác tìm cái handset_0_call.wbxml của bản gốc chép lại là dc à , chúc bác may mắn hj h j hj

để mình test xem sao.k biết có lỗi lầm gì nữa k?bác nào dùng rồi nhận xét đi

Để xem cái đã