If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Pitroy Acoustics for C901 - Bản Acoustics mix tối ưu nhất

Mình chơi máy nghe nhạc từ lấu rồi, cũng ít dùng điện thoại nghe nhạc vì chất lượng thường thấp, kể cả mấy em W9xx (với acoustic zin nhé). Nhưng mà từ hồi mod miếc linh tinh thấy chấy lượng khá hơn hẳn, thậm chí hơn cả mấy em iAudio đang dùng nên cũng chuyển dần sang nghe bằng điện thoai.

Đây là bản mình mix cũng như chỉnh sửa từ nhiều bộ, với đặc điểm sau:
    -Loa thoại nghe to rõ, không rè.
    -Loa ngoài nghe nhạc to (nên để 80% âm lượng thôi), không những không rè mà tiếng trong và hay.
    -Loa chuông báo trong vắt, nên để dưới 70% là đủ to rồi.
    -Nghe bằng tai HPM-64 rất tuyệt, bass chắc và sâu, ghita trong và rất chi tiết.

Bản mix này chưa hẳn đã là tốt nhất vì ngày mai rất có thể sẽ tìm được bản mix tối ưu hơn, nhưng mình chắc chắn là mọi người dễ dàng hài lòng với bản này.

Giờ mình up version 1.0 lên nha, mọi người test rồi cho ý kiến nhé.

Mã:
    [replacer_a]
    À, chú ý chỉnh Eq như hình sau:

+++++++++++++++++++++++++++++++++
    Ver. 2 ra ngay trong đêm. Mình vừa mod lại nên chưa có điều kiện test kỹ. Bản 2 này mới có sự thay đổi hơn nhiều so với bản 1, nghe bằng tai nghe khác hẳn luôn do mình mix thêm 2 bộ acoustic là Dolby Rodriguez™ AINO-HD V4 (cho bass rất hay) và bộ blacklizard CSV. Loa ngoài to hơn sẽ được hoàn thiện trong bản sau theo yêu cầu.

Download ver. 2:

Mã:
    [replacer_a]
    Eq hơi khác chút, chỉnh lại như sau:

day day. Ti nua test cai coi. Dag onl dt. Sr

c905 xài ké đcược không bạn ?

Trích dẫn Gửi bởi x10mini
    c905 xài ké đcược không bạn ?
    c905 là máy trượt, chỉ xài ké được vài phần thôi. Nếu bạn hiểu về các file của acoustic thì có thể trích ra vài file thử xem sao.

---------- Post added at 00:23 ---------- Previous post was at 00:13 ----------

Mọi người thử bản này xem ok không nhá, đang tiến hành mix ver2 roài!

Đã test, loa ngoài có vẻ nhỏ hơn bản kute bass, không thấy sự thay đổi đáng kể mang tính chất tích cực. Chưa có tai nghe để test rất hi vọng vào sự đột phá khi nghe nhạc bằng hpm 64 !

Trích dẫn Gửi bởi hoanganh.pro
    Đã test, loa ngoài có vẻ nhỏ hơn bản kute bass, không thấy sự thay đổi đáng kể mang tính chất tích cực. Chưa có tai nghe để test rất hi vọng vào sự đột phá khi nghe nhạc bằng hpm 64 !
    Trong các ver tiếp mình sẽ hoàn thiện dần loa ngoài. Chỉnh loa ngoài phát hay là một trong những cái khó nhất vì mấy em C này chỉ dùng loa ngoài mono, lại thêm nắp của C901 khá kín nên tạo thành hộp cộng hưởng âm nhỏ, khó mà khuếch đại âm lên được. Ver2 loa ngoài đã khá hơn và chắc chắn sẽ được hoàn thiện tiếp.

Nếu máy đã patch clearbass thì chạy bản này chỉnh sao anh

Thanks. Cố gắng phát huy nhé......

ver2 loa ngoài k rè nhưng hơi nhỏ. tai nghe thì good. Thanks

Trích dẫn Gửi bởi tammao_ndn
    ver2 loa ngoài k rè nhưng hơi nhỏ. tai nghe thì good. Thanks
    Thực ra mình có thể dùng cái farfield_play trong bản blacklizard XTreme Farfield v.Final mono specker thì loa sẽ to, nhưng mà cái này có nhược điểm là sẽ làm âm chụp ảnh to theo, khi chụp kêu ầm ỹ rất khó chịu. Giờ đang tìm cái nào good hơn. Bạn nào có loa ngoài to rõ thì share cho anh em file farfield_play trong ifs/settings/acoustic đi.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối