If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 11 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 111
    pin dạo này dùng chán quá,suốt ngày hết pin thui.chẳng hiểu tại sao nữa,muốn chơi game mà hết pin suốt ngày.Cùng tải game về chơi nào các game thủ:
    tai vua bai
    game khu vuon dia dang

Minh mới mua con sony xepria T. lúc mua về mình xài bị cạn pin và tắt nguồn . Mình để máy tắt nguồn sạc từ 12h40 tối tới sáng 7h mình mở nguồn lên tới 7h45 mình tháo sạc ra. vừa cvuốt dc vài cái ( chưa đầy 1 phút) máy còn 99% .... vậy bin máy có bị lỗi ko vay

Đang ở
    World
    may' anh cho em hoi cai cua em xpria M moi mua 2 tuan , online face book khoang 10p la no nong len lam cach nao khac phuc vay, co khi sac 100% ma 1 ngay tu nhien no het pin ai biet chi giup vs

Trích dẫn Gửi bởi TrungTien94
    Minh mới mua con sony xepria T. lúc mua về mình xài bị cạn pin và tắt nguồn . Mình để máy tắt nguồn sạc từ 12h40 tối tới sáng 7h mình mở nguồn lên tới 7h45 mình tháo sạc ra. vừa cvuốt dc vài cái ( chưa đầy 1 phút) máy còn 99% .... vậy bin máy có bị lỗi ko vay
    giong toi sac 100% len face 30s xuog 3%

Trích dẫn Gửi bởi xatinh
    Tắc 3G là đúng edge thì không cần vì nó là dữ liệu gói khi nào kết nối nó mới sử dụng. Còn thẻ nhớ thì không nên rúc ra rúc vô nhiều như vậy nó không tiết kiệm được bao nhiêu Pin mà tiền để mua cái M2 mới nhiều...
    dang xai M1 1 ngay sac 1 lan chan qua k biet M2 ntn chac doi qua

Lần sạc đầu tiên: Cần sạc và giữ nguyên trạng thái sạc pin từ 8 - 10 giờ và có thể sạc ngay sau khi mua máy mà không phải chờ cho đến khi hết điện trong pin. Để thuận tiện, nên sạc vào buổi tối, cắm sạc liên tục trong vòng 8 - 10 giờ và sau đó có thể tháo ra sử dụng. Trong quá trình sạc nên tránh tình trạng ngắt điện đột ngột và phải sạc liên tục.

- Lần thứ 2: Chỉ tiến hành sau khi đã dùng cạn kiệt điện của lần thứ nhất và thời gian sạc pin cũng thực hiện từ 8 - 10 giờ như lần sạc đầu.

- Lần thứ 3: Chỉ tiến hành khi đã dùng kiệt pin của lần sạc trước và cũng sạc liên tục từ 8 - 10 giờ như hai lần sạc trước.

- Các lần tiếp theo: Không nên sạc pin khi pin vẫn còn nhiều và cũng nên tránh tình trạng sập nguồn vì như thế sẽ làm giảm tuổi thọ pin. Hãy sạc pin khi còn 1 vạch hoặc khi điện thoại báo cần sạc pin.

Muốn sạc nhanh thì nên tắt nguồn máy, vì khi tắt nguồn máy, máy sẽ không bị tình trạng vừa sạc vừa xả nên thời gian sạc sẽ nhanh hơn nhiều.

xin chào! Mình đang dùng máy chụp hình
    Sony CyberShot DSC-T70 bị hư pin vậy bạn nào có pin loại này có thể chuyển nhượng lại cho mình được ko? xin cảm ơn

mình trước giờ toàn dùng theo kiểu nông dân Pin và vấn đề sạc pin đúng cách

fhfjtgrj

Trước giờ vẫn theo hướng dẫn mà sạc nhồi 3 lần đầu. Chưa thử cách nào khác. Nhưng có 1 câu hỏi thế này. Liệu khi đang sạc mà mình vẫn bật máy và sử dụng thì có bị chai pin ko mấy bác ?

Trang 11 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 CuốiCuối