If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 111
    SE ko khuyến cáo việc vừa sạc vừa làm việc với máy (bằng chứng là chỉ có SE có đầu sạc 2 đầu (vừa sạc vừa music)
    Tuy nhiên, cũng nên hạn chế số lần sạc, vì mỗi cục pin sạc đều có số lần sạc hữu hạn (khá là nhiều).
    Và cũng lưu ý 1 điều, là tránh để kiệt pin. Điều này sẽ làm giảm dung lượng pin, sẽ ko thể lấy lại số dung lượng đã mất đi.

bác Solid nói đúng đó, hạn chế đừng để pin bị cạn kiệt. Sạc lúc pin gần hết. Thời gian sạc phải từ 2,5 -> 3 tiếng. Hoặc chờ cho khi pin đầy rồi để thêm 15 phút nữa mới rút ra là ok nhất Pin K810 của mình xài hơn 1 năm rồi mà vẫn khỏe như xưa

À, nghe nói ở SG mình có mấy tay độ pin bên Lê Quang Định cũng dữ lắm hả mấy bác? Đang tính thử nhưng không biết chất lượng + tuổi thọ + giá cả ra sao. Bác nào biết/đã thử rồi cho biết ý kiến đi ?

K810 của mình cũng pin BST-33, nếu nghe gọi,nhắn tin ít thì cũng đc tầm 4 ngày,còn nếu nghe nhạc bằng tai nghe,chụp ảnh ít (ngày vài kiểu thôi) và nghe gọi,nhắn tin thoải mái thì cũng đc cỡ 2 ngày hơn.pin mình là 950mAh, không biết BST-33 có loại dung lượng lớn hơn nữa ko nhỉ,dùng cớ 1 tuần cho đã

lúc mới mua máy mình xạc liên tục pin nữa ngày là hết à ) Nhưng giờ thì cách 1 đêm xạc 1 lần Nghe gọi - nhắn tin bình thường. Hay nghe nhạc bằng HPM70 khoảng nữa tiếng lúc đi tắm ), hay nghịch game với application lúc sắp đi ngủ Pin vậy là được rồi, ít khi nào quá 2 ngày...

máy em K81 nghe nhạc liên tục (ngủ, ăn, học lúc nào cũng nghe) thì hơn ngày. Thường thì khi ngủ+vào lớp em để flight mode. Có hôm còn 1% (flight mode) bỏ túi đi học đến trưa về vẫn còn (pin trâu pà kố). Khi nào dưới 10% thì mới sạc + tuân thủ chỉ dẫn ko mở máy lúc sạc.

Trích dẫn Gửi bởi solid
    SE ko khuyến cáo việc vừa sạc vừa làm việc với máy (bằng chứng là chỉ có SE có đầu sạc 2 đầu (vừa sạc vừa music)
    Tuy nhiên, cũng nên hạn chế số lần sạc, vì mỗi cục pin sạc đều có số lần sạc hữu hạn (khá là nhiều).
    Và cũng lưu ý 1 điều, là tránh để kiệt pin. Điều này sẽ làm giảm dung lượng pin, sẽ ko thể lấy lại số dung lượng đã mất đi.
    Sao người ta khuyên là 1 tháng xả hết pin rồi ; xạc lại cho đầy là seo :106: ta

nghe nhạc nhiều quá, lãng tai nhé

hic, vậy là mình dùng pin sai ah?
    mình mua về chả nhồi nhét gì cả, cứ xài còn khoảng 40% là đã sạc rồi
    mà sao mình thấy cái thông tin về pin của máy báo nó cứ nhảy lung tung kiểu gì ấy, lúc đầu coi là 40%, nghe nhạc 1 lúc bật lên xem thấy là 46%, để máy ko đụng gì thì tụt xuống 3x% :-/
    quả này cũng phải test thử xem pin của mình dùng được đến mức nào (k810)

máy của mình thấy khúc 85%-100% xuống khá nhanh nhưng tầm sau đó lại trâu chó vô cùng

Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối