If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 111
    Trích dẫn Gửi bởi Thất Tình
    Sao người ta khuyên là 1 tháng xả hết pin rồi ; xạc lại cho đầy là seo :106: ta
    ờ đúng rồi, khoảng vài chục lần sạc thì nên xả pin 1 lần

KHoảng vài tháng đầu thì mình sạc đúng theo hướng dẫn của mấy pro lắm :-? Sau đó thì... ) Cắm sạc cả đêm, sạc 50% rút ra, pin hết liên tục nhưng thấy nó vẫn khỏe, chẳng hề gì ...

Trích dẫn Gửi bởi Jill Valentine
    hic, vậy là mình dùng pin sai ah?
    mình mua về chả nhồi nhét gì cả, cứ xài còn khoảng 40% là đã sạc rồi
    mà sao mình thấy cái thông tin về pin của máy báo nó cứ nhảy lung tung kiểu gì ấy, lúc đầu coi là 40%, nghe nhạc 1 lúc bật lên xem thấy là 46%, để máy ko đụng gì thì tụt xuống 3x% :-/
    quả này cũng phải test thử xem pin của mình dùng được đến mức nào (k810)
    Cái này nghe nói ở đâu đó "Do dùng lâu -> pin nóng lên nên kết quả sai lệch, để nguội nó trở về đúng vị trí". Còn 1 số điểm lạ nữa là sao khi xài liền tù tì 2-3h (như em) xong rùi bật coi pin liên tục (coi xong thoát ra, xong lại vô coi) thì pin nhảy xuống rùi lại lên nhưng không bao giờ quá 7% so với mức cân bằng (tức là lúc để lâu thật lâu cho nguội) <-- cái nì hum bữa ôn dao động điều hòa ngồi buồn buồn vẽ đồ thị pin Sony=))=))=)).

quả hồi pin thì đúng là có rồi, bữa chụp ảnh từa lưa xuống 3x% lúc sau thôi ko chụp nữa bật lên thấy 4x%

Chà, sao không bác nào trả lời dùm tớ câu mod pin nhỉ? Hay trong diễn đàn không có người thử ?

ài xạc đầy pin ít gọi ít nghe nhạc ít chụp ảnh ít nhắn tin xài dược 2 ngày rưỡi

Khổ nỗi tớ ghiền chơi game, cứ rãnh là chơi nên hầu như ngày nào cũng sạc. Pin tớ xài cũng tạm, nếu gọi, nhắn tin thì được tầm 2 ngày.

Ko Bik Có Pác nào Bị Chưa ? Chứ Mình Thấy Pin Se ít Chai lắm ! Nó Chỉ Bị Phù Thôi àh ! ( , Con K81 Mình Đã Bị Phù 1 lần rùi Và Kết Quả Là Khi Mở Nắp Pin ra Là Ko Đóng Lại Dc Lun ! Và Mua Pin Mới , Mình Chỉ Xài 1 Ngày àh Là Chừng Ko Bik Phải là Pin Dõm Ko Nữa ! Nghe Nhạc Thì Đa Số Cắm Vào Loa Hát Chừng 4-5 h
    Àh Sao Ko Pác Nào Nói về Mod Pin Nhĩ ! Nghe Tò Mò quá ! Ước Gì Pin Mình Dc Như Con Philip Xài 1 Tháng )

bên diễn đàn Sl4x người ta tháo 2 cell của Laptop ra mod thành pin di động gọi nghe thả cửa được 30 ngày ; ghê ; nhưng làm thế máy cũng nặng thêm mấy lạng nữa

Mod pin sony hơi khó ; nhưng không biết có cao thủ nào dám thử không

Bên sharp người ta còn mod pin Nokia thành pin sharp nữa là

Mod pin trên lí thuyết vì là lấy cell của pin tốt hơn , đấu mạch của pin kèm máy vào Nhưng mà thực hiện nhiều vấn đề này sinh lắm , hàn cách mạch vào cũng là cả nghệ thuật luôn , em thử làm nhưng chịu

chuyện % pin dao động là chuyện bt. đó là do nhiệt
    nếu bạn để pin nguội lại thì % pin sẽ tăng lên.
    hồi nhỏ mình thường lấy pin Con Ó đã hết đem vào bếp làm cho nó nóng lên sau đó để nguội lại vẫn có thể dùng được, nhưng mấy bro phải cẩn thận khi chơi trò này nha,hj

Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối