If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Kết quả 1 đến 2 của 2

Tổng hợp các bài viết về tai nghe trong box "Thảo luận phụ kiện"

Nhằm mục đích tạo sự thuận lợi cho các thành viên trong diễn đàn trong việc tra cứu- thảo luận về các loại tai nghe (theo máy điện thoại lẫn tai nghe ngoài), mình xin mạn phép tổng hợp link các bài viết trong topic này.
    Topic này sẽ được update với tần suất 1 tuần 1 lần. Tuy nhiên, vì số lượng bài viết có thể sẽ nhiều, vậy nên nếu bài viết nào mọi nguời cảm thấy cần thiết và bổ ích, cần sticky lên, vui lòng comment ở dưới kèm link của bài viết đó nhé, mình sẽ update ngay ở đây nhanh nhất có thể

Danh sách các bài viết thảo luận (Review)
    • Smart Headset MH1c và LiveSound MH1
    • Xba -40 – “Chàng béo” với nội lực thâm hậu.
    • Sony Xba-10 : Tiếp nối bước chân đàn anh.
    • Review MDR-1R - Tai nghe đẹp thì liệu có thể hay ?
    • Sony MDR V55, bạn có sẵn sàng PHIÊU cùng DJ ?
    • MDR-1R - Dưới góc nhìn của một Sennheiser Fanboy !
    • Review Sennheiser HD 598 - Sự mượt mà tự nhiên đến từ nước Đức
    • SoundMagic PL 21 - Luồng gió mới cho headphone ?
    • Tai nghe Ex310Sl - Tai nghe phù hợp cho mọi người ?
    • Sony MDR-X10 Simon Cowell – “Anh chàng người Nhật cơ bắp”
    Danh sách các bài viết trên tay (Hands-on)
    • Trên tay tai nghe Sony MDR-1R
    • Tai nghe HPM-77 dành cho người hoài cổ với SE
    • SECafe trên tay Sony Xba-10 và Sony Xba-20 đầu tiên tại Việt Nam
    • Unboxing và so sánh 2 tai nghe entry level: Dunu DN12-Soundmagic E10

[COLOR=rgb(0, 0, 0)]TIN VUI cho các bạn đang chán tai nghe sony Mh1c moden 2014 đây ^^ , tuy moden 2014 nghe thiên sáng và ít bass hơn moden 2013 và dòng huyền thoại Mh1 sony ericsson ngày xưa . Nhưng nay mình đã có cách khắc phục , dành cho các bạn nào đang xài walkman mới nhất 9.0.5.A.00 nha ^^

Chúng ta sẽ tinh chỉnh lại Bộ EQ âm thanh của Sony Walkman bằng cách vào phần cài đặt của trình nghe nhạc Walkman -> tắt clear audio đi , tích chọn vào hiệu ứng âm thanh -> Bộ chỉnh âm
    ở bộ chỉnh âm có 5 cột và 1 cột clear bass : ta tinh chỉnh như sau theo thứ tự từ trái qua phải và cuối cùng là clear bass nha ^^ : +3 , +2 , +1 , +3 , +2 ( clear bass : +7 )

cũng trong Hiệu ứng âm thanh -> Âm thanh vòm : ở đây chúng ta tích chọn PHÒNG THU .

thoát ra -> Cân bằng âm lượng : chọn MỞ

Phần vô cùng quan trọng + đặc biệt đây : -> Cài đặt phụ kiện -> tích chọn tai nghe MH750 ( tai nghe MH1C nghe rất bén + ngọt + mượt + sắc sảo ở EQ cho MH750 , tuy ít bass nhưng việc tích chọn Clear bass bên trên +7 đã khắc phục )

Cuối cùng sau khi đã tinh chỉnh xong xuôi theo như mình chỉ , các bạn chỉ việc thoát ra -> chọn bài hát -> chỉnh âm lượng về 80% và tận thưởng thành quả ^^ .....EQ + tinh chỉnh này tối ưu cho việc nghe nhạc lâu hoặc nghe thư giãn vài bài ....( ĐẶC BIỆT NGHE TẠP CỰC KÌ ỔN VÀ XUẤT SẮC TRONG NHẠC VÀNG , nghe LÂU không BỊ MỎI TAI nghe hoài nghe mãi mãi không chói tai , không chán , CÀNG NGHE CÀNG NGHIỀN , CÀNG HIỂU VÌ SAO TAI NGHE SONY MH1C được gọi là HUYỀN THOẠI )

Chào thân ái các bạn ^&^ , Ai đã thử và làm theo như mình thấy quá OK và quá PHÊ thì thanks mình phát nhé ^^

P/S : Nếu muốn tai nghe + bảng EQ phát huy hết tác dụng TUYỆT VỜI của nó , các bạn nên down load nhạc tại website : chiasenhac.com , tích chọn bài hát -> tích chọn down load -> tích chọn down load nhạc từ 320 kbps -> 500 kbps -> Lossless , để trải nghiệm chất lượng Bài Nhạc cao nhất với âm thanh chất lượng nhất ,bổ trợ hoàn hảo cho cái tai nghe HUYỀN HOẠI mh1c mà nay rất ít người biết thưởng thức ^^ ...hehe

Các bạn nhớ cho kĩ nè : Máy nghe nhạc xịn + tai nghe xịn + Bộ EQ chỉnh âm đúng chuẩn theo tai nghe + NHẠC XỊN = Phê tới lên đỉnh luôn nha ^^ , Nhớ kĩ khi nghe nhạc là phải thư giãn , lắng nghe và cảm nhận từng nốt nhạc lời hát tiếng nền tiếng bass trong bài hát lời nhạc thì ta mới biết được Cảm Nhận âm nhạc thực sự như thế nào ^^ , cũng là tiêu chuẩn để đánh giá từng tai nghe nữa , còn bạn nào tai trâu thì mình chịu nha ...hjhj[/COLOR]