If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 52

Smart Headset MH1c và LiveSound MH1

thấy có topic thảo luận LiveSound riêng rồi, mình lập topic này nhầm so sánh cũng như để mọi người thảo luận về 2 dòng tai nghe có ngoại hình tương đương và dễ bị hiểu nhầm này ^-^

Theo mình tìm hiểu thì rút ra được 1 vài đặc điểm sau:

1/ Điều đầu tiên, như title, 2 mã tai nghe MH1 và MH1c có 2 tên hoàn toàn khác nhau. (mình nói vậy vì vẫn còn nhiều người nhầm lẫn MH1c là LiveSound ^-^)

MH1 -> LiveSound (phát triển từ thởi S.E)
    MH1c -> Smart Headset (giữ lại phần ngoại hình và Sony cho ra đời dòng này)
    2/ Một vài hình ảnh giúp phân biệt:

- LiveSound MH1

- Smart Headset MH1c

logo S.e đã mất và thay vào bằng dòng chữ in chìm Sony :|

3- Tại sao Smart Headset MH1c ra đời ?

Không giống với dòng Xperia 2010-2011, Xperia S, Xperia Ion, Xperia P và Xperia U đều sử dụng một chuẩn tai nghe 3.5mm mới.
    Các tờ tài liệu thông số kĩ thuật cho thấy dòng sản phẩm Xperia 2012 sử dụng jack cắm 3.5mm theo tiêu chuẩn CTIA, điều này trái ngược với tiêu chuẩn OMTP đã được Sony Ericsson sử dụng trước đây.
    Một trong những vấn đề phổ biến mà người dùng điện thoại Xperia gặp phải chính là sự không tương thích với một số loại tai nghe nào đó. Nếu bạn cố tình cắm một tai nghe chuẩn CTIA vào điện thoại Xperia (2010-2011) thì điện thoại của bạn có thể sẽ bị "đóng băng" một số chức năng, thậm chí có thể toàn bộ chức năng sẽ không hoạt động. Tất nhiên tiêu chuẩn CTIA thì phổ biến hơn.
    Việc Sony chuyển sang áp dụng tiêu chuẩn CTIA cho jack cắm 3.5mm là một tin tốt lành, nó giúp chủ sở hữu Xperia 2012 tiếp cận với nhiều loại phụ kiện hơn. Tuy nhiên những loại tai nghe sử dụng tốt trên dòng Xperia 2010-2011 có thể sẽ không tương thích với dòng Xperia 2012.
    (phần 3 này mình sưu tầm.)
    nguồn: http://www.xperiablog.net/2012/02/27/2012-xperia-range-uses-different-3-5mm-headset-standard/

Như vậy thì dòng S.E sử dụng MH1 ^-^
    và Xperia 2012 của Sony thì dùng MH1c nha các bác ^-^

phần tổng kết của mình chỉ vậy thôi, có thể có sơ sót, mong mọi người cùng thảo luận ^-^

Vẫn thích logo nên vẫn chon Livesoud................chất âm thì phải nói good......về mọi mặt thì chỉ có thiếu âm vòm vs bass cao thôi,treble có vẻ hơi khô

Trích dẫn Gửi bởi anhcda
    Vẫn thích logo nên vẫn chon Livesoud................chất âm thì phải nói good......về mọi mặt thì chỉ có thiếu âm vòm vs bass cao thôi,treble có vẻ hơi khô
    Ngộ nhỉ, mình nghe con này thì thích nhất là tiếng treble keng keng của nó.

Bass thì mid bass dư (nếu có clearbass) nhưng nghe kỹ thì lại yếu phần low bass.

Mid vẫn đang thẩm nên chưa có ý kiến.

Còn vụ vòm thì mình thấy nếu chỉnh Headphone Surround là Studio thì 2 kênh chia tiếng tốt, hiệu ứng vòm cũng khá rõ rệt đó chứ.

MÌnh chỉnh Clearbass như sau 5 cột cột 1 max cột 2 -2 cột 3 +5 cột 4 max cột 5 max và dòng Clear max bên Âm Thanh thì mình để Phòng Thu
    Có lẽ là do tai mình có vấn đề s,vs lại mới mua đang trong time brun in chắc là âm chưa dc mịm để brun xong r tét lại thế nào

Her, Con Xperia Play của mình cắm đủ thể loại tai nghe CTIA có bị đóng băng gì đâu nhỉ, vẫn dùng ngon lành mà X_X chỉ có dòng 2011 cắm vào device khác thì không được thôi, điển hình là desktop với laptop không hỗ trợ cổng OMTP

Trích dẫn Gửi bởi anhcda
    MÌnh chỉnh Clearbass như sau 5 cột cột 1 max cột 2 -2 cột 3 +5 cột 4 max cột 5 max và dòng Clear max bên Âm Thanh thì mình để Phòng Thu
    Có lẽ là do tai mình có vấn đề s,vs lại mới mua đang trong time brun in chắc là âm chưa dc mịm để brun xong r tét lại thế nào
    Equalizer mình chọn Rock. Clearbass thì mức 8-9. Cái Headphone Surround thì Studio giống bạn luôn (chỉnh cái này âm nghe rộng hơn hen, nghe nhạc ko bị tập trung giữa đầu gây mệt mà âm trường rộng ra, nghe rất thoải mái, nghe nhạc để giải trí, thư giãn mà). Thích nhất là nghe mấy bài nhạc nhẹ, chi tiết, nghe được chi tiết đến từng từng note mà mấy cái in ear trước ko làm đc.
    Vì điểm này mà trước mình bán 1 e livesound lên tai khác, rốt cuộc lại tiễn em kia đi để về lại livesound )

---------- Post added at 23:51 ---------- Previous post was at 23:44 ----------

Trích dẫn Gửi bởi evilboy1102
    Her, Con Xperia Play của mình cắm đủ thể loại tai nghe CTIA có bị đóng băng gì đâu nhỉ, vẫn dùng ngon lành mà X_X chỉ có dòng 2011 cắm vào device khác thì không được thôi, điển hình là desktop với laptop không hỗ trợ cổng OMTP
    Ý bạn đó là "đóng băng" chức năng mà. VD mic và nút điều khiển trên tai chuẩn CTIA ko hoạt động. Đã test T.T. Kén thấy ớn

Tình hìng là đang gom lúa

Bác nào dùng rồi cho em hỏi cái tai mầu trắng nó có nhanh bắt bẩn k

Trích dẫn Gửi bởi ruaf
    Bác nào dùng rồi cho em hỏi cái tai mầu trắng nó có nhanh bắt bẩn k
    vẫn bt nha bạn, xài 1 thời gian thì bạn có thể dùng Sumo tẩy trắng em nó.

tai nghe đt chất nhất từ trước đến nay,theo ý kiến của mình

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối