If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Âm lượng tai nghe live sound mh1 xperia 2011 nhỏ hơn các tai nghe khác khoảng 2 nấc?

Mình mới mua 1 cái tai nghe live sound mh1 cho xperia 2011 nhưng mà âm lượng hơi nhỏ hơn so vs các loại tai nghe khác, cả loại thường và cả cả của Sony như mh410 khoảng 2 nấc. Không biết là do tai nghe mh1 nó thế hay là tai nghe bị làm sao. Mình mua ở shop bác King màu đen 600k,các bạn nào dùng rồi cho ý kiến vs?

các bạn cho ý kiến đi?

cai nay thi khong biet nhung nghe noi am luong cung lon lam ma

Bản chất cái này là do mỗi tai nghe sẽ có trở kháng khác nhau. Trở càng lớn thì cần công suất nguồn phát càng mạnh. VD dễ thấy là các tai nghe full size "khủng" thì phải cần amp hỗ trợ thì mới ra hết đc chất âm. In ear và ear bud cũng có hiện tượng này, nhưng thật ra là ko đáng kể các thiết bị giải trí cầm tay dư công suất để kéo

thế là tai nghe live sound âm bị nhỏ hơn các tai khác hả bạn?

Chừng 1 - 2 nấc à ( với thang âm lượng là 30) cũng ko ảnh hưởng gì lắm.
    Quan trọng là chất âm nó đem lại

---------- Post added at 22:09 ---------- Previous post was at 21:49 ----------

Mà có biết cách tối ưu cho con LiveSound hót hết sức chưa?

Các bác có ai biết check tai nghe livesound ko
    vd : kiểm tra nguồn gốc, xuất xứ ý

Theo mình thì chí̉ cần soi kĩ hình thức bên ngoài, tai xịn build quality rất đẹp, gọn gàng và cầm chắc tay, cứng cáp. Sau đó nghe thử, tai xịn nếu đc tinh chỉnh tốt nghe rất hay, vượt trội hơn so với các tai nghe cùng tầm giá, còn tai dởm thì nghe các dãi tầng sẽ lấn nhau, 1 là nghe toàn bass, 2 là toàn treble, rất khó nghe và nghe lâu rất mệt - mất đi chức năng của âm nhạc là giải trí

---------- Post added at 11:20 ---------- Previous post was at 11:16 ----------

cái tai in dear có khi nào mở max volum đâu mà bác cứ lo.
    nhưng mà cái MH1 nhỏ hơn mấy tai nghe khác là đúng, nhưng nhỏ hơn chút thôi(trong khoảng chấp nhận đc).

Trích dẫn Gửi bởi purik
    Bản chất cái này là do mỗi tai nghe sẽ có trở kháng khác nhau. Trở càng lớn thì cần công suất nguồn phát càng mạnh. VD dễ thấy là các tai nghe full size "khủng" thì phải cần amp hỗ trợ thì mới ra hết đc chất âm. In ear và ear bud cũng có hiện tượng này, nhưng thật ra là ko đáng kể các thiết bị giải trí cầm tay dư công suất để kéo
    Mình kg hiểu,bạn có thể giải thích cặn kẽ dc kg?
    cảm ơn...

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối