If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26
    mình đang so sánh tai MH410 đã burd cới MH 500 zin mà , chứ MH500 thì chất rồi bass ko đỡ đc luôn

Mình thấy mấy bác thử cái khác xem Sennhieser MX400 chẳng hạn, rẻ mà chất, chứ mình thấy tai theo máy Sony ko xứng với giá của nó! MH410, lúc mới mua Ray về bóc nghe thử cũng khá nhưng mình cho vào hộp rồi. Nói vậy chứ tai Sony theo máy là chất nhất trong mấy Hãng dt gòi, hihi

Trích dẫn Gửi bởi khoacmlx
    Mình thấy mấy bác thử cái khác xem Sennhieser MX400 chẳng hạn, rẻ mà chất, chứ mình thấy tai theo máy Sony ko xứng với giá của nó! MH410, lúc mới mua Ray về bóc nghe thử cũng khá nhưng mình cho vào hộp rồi. Nói vậy chứ tai Sony theo máy là chất nhất trong mấy Hãng dt gòi, hihi
    tai theo máy mấy hãng chất lượng như sony bạn.. hihi
    mà tai sony cũng rẻ so với mấy tai # nên anh em hay dùng....
    thử hpm 77 với mh 500
    nghe phê mà

Trích dẫn Gửi bởi kul
    mình đang so sánh tai MH410 đã burd cới MH 500 zin mà , chứ MH500 thì chất rồi bass ko đỡ đc luôn
    Mh500 thì nghe cũng được nhưng mid còn kém quá...chưa đủ để phiêu..

Hihi so sánh với những hãng tai chuyên dụng với tai theo máy thì thiệt thòi cho tai theo máy quá bạn ơi...nói chung tai sony theo máy cũng đạt tiêu chuẩn chất lượng nghe nhạc đó bạn, thậm chí còn ngon hơn khối tai ngoài khác, còn về tai của hãng sony thì chuẩn rồi....Sen có khi còn phải xem lại....hehe

Trích dẫn Gửi bởi baoty

Hihi so sánh với những hãng tai chuyên dụng với tai theo máy thì thiệt thòi cho tai theo máy quá bạn ơi...nói chung tai sony theo máy cũng đạt tiêu chuẩn chất lượng nghe nhạc đó bạn, thậm chí còn ngon hơn khối tai ngoài khác, còn về tai của hãng sony thì chuẩn rồi....Sen có khi còn phải xem lại....hehe
    chưa thử hpm 77.. k biết hay hơn mh 500 nhiều k
    nhưng tai mình nhỏ, đeo in ear nó cứ khó khó.. hih nên chắc cũng k dùng dc..
    tầm tiền có 250-300k thì tai nghe mh 500 là lựa chọn ngon lắm rồi bạn ah..

tầm trung thì mh500 và mh650 phù hợp với Ray hơn.

Trích dẫn Gửi bởi octieu1508
    chưa thử hpm 77.. k biết hay hơn mh 500 nhiều k
    nhưng tai mình nhỏ, đeo in ear nó cứ khó khó.. hih nên chắc cũng k dùng dc..
    tầm tiền có 250-300k thì tai nghe mh 500 là lựa chọn ngon lắm rồi bạn ah..
    cần thì qua mình cho nghe thử...77 bị đồn thổi lên quá mức chứ chưa thật sự xuất sắc, tầm 6.5/10 là cao....mh650 nghe good hơn 77 tý hehe

Trích dẫn Gửi bởi baoty
    cần thì qua mình cho nghe thử...77 bị đồn thổi lên quá mức chứ chưa thật sự xuất sắc, tầm 6.5/10 là cao....mh650 nghe good hơn 77 tý hehe
    ở hồ chí minh mà gần gần cũng qua thử. dc thì mua thêm cái nữa
    hi

[/COLOR]

Tai nghe da so minh thu qua het rui. Mx 400 nghe chan lam. Minh ban lien sau 1 tuan. Cac tai nghe minh da mua: mh500, mh650,pl30,hpm77, mx400,mx470, ex50lp,e808+,sunrise as feeling 2, mh710. Gio da ban het, chi con giu lai : mx470, mh500,mh710. 3 tai nghe lam minh that vong nhat la mx400, e808+, as feeling 2. Chi co mx470 cang nghe cang thay hay, bas sau khi burnin kha hon.

Goi tu lww

---------- Post added at 18:20 ---------- Previous post was at 16:39 ----------

Trích dẫn Gửi bởi baoty
    bác nói rất đúng, mh500 mid thô quá, treble chưa đủ độ leng keng, trường âm lại hẹp. Nếu nghe nhạc để cảm nhận hơi thở của ca sĩ, những đoạn luyến láy,... thì mh 500 chưa đủ sức. Nhưng nó rất có nét riêng ở dãi bass mà khó có con earbud nào trong tầm tiền đạt được. Nnê đây là điểm mình đánh giá nó hơn hẳn mh410, vì mh410 nghe chỉ là nghe chứ 3 dãi chẳng có gì nổi bật. Nói tóm lại mh500 hay mh410 đều là tai nghe theo máy khá tốt của se, hơn hẳn 1 số tai nghe ngoài, những như các tai nghe theo máy của các hãng khác.

hpm 77 chỉ nghe hay với những máy hỗ trợ clear audio thôi bạn ạ , còn nghe bình thường không quen rất chối tai vì âm bass của nó

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối