If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21

Chủ đề: Pin điện thoại

Trích dẫn Gửi bởi benraiso
    :104::104::104::104::104::104:
    thật ko vậy chời,thế này thì mọi lý thuyết xài pin lâu nay bị đổ vỡ hết,giống như thuyết tương đối bị gạt bỏ vậy =))
    lý thuyết đấy ở đâu cho tớ cái nguồn xem với Tớ thì tớ cứ xài thoải mái thôi fight)

pin gì mà chẳng được. như nhau thôi. quan trọng là mình dùng thế nào

Trích dẫn Gửi bởi ybs_khanh
    lý thuyết đấy ở đâu cho tớ cái nguồn xem với Tớ thì tớ cứ xài thoải mái thôi fight)
    lý thuyết đó thì có đầy trên mạng và đa số ng dùng có kinh ngiệm,các hãng sản xuất diện thoại,ai cũng nói vậy,có thể khoa học đã cm nhưng bắt tớ tìm cái bài cm đó thì nó tay )

sống trong trời đất thì fải tuân theo cái quy luật của trời đất thôi,nếu muốn làm gallile thì tùy bác,dù sao cũng là cảm nhận riêng thôi mà )

Chắc hẳn mọi người cũng lâu lâu đọc được mấy bài kiểu " lại thêm 1 vụ iphone cháy nổ " , ai cũng biết iphone xài pin Li-po , và ai cũng biết suy ra pin Li-po kém an toàn hơn pin Li-ion
    Bản thân mình dùng WT19i pin Li-po cũng k thoải mái , chỉ dc cái tuổi thọ 1500 lần sạc , ai xài pin Li-po thì đừng bắt em nó làm việc nặng nhọc quá nhé

Trích dẫn Gửi bởi benraiso
    lý thuyết đó thì có đầy trên mạng và đa số ng dùng có kinh ngiệm,các hãng sản xuất diện thoại,ai cũng nói vậy,có thể khoa học đã cm nhưng bắt tớ tìm cái bài cm đó thì nó tay )

sống trong trời đất thì fải tuân theo cái quy luật của trời đất thôi,nếu muốn làm gallile thì tùy bác,dù sao cũng là cảm nhận riêng thôi mà )
    vậy là toàn tin đồn, cảm nhận cá nhân, chủ quan. Đấy ko phải là lý thuyết khoa học gì cả :-? Thực ra tớ vẫn tin nhưng làm theo được vài ngày thì tớ lại toàn cắm sạc qua đêm. Nếu tuân theo cái quy luật đất trời của bạn thì pin tớ xài mỗi năm 3 cục quá ! Đừng đem gallile ra mỉa tớ

---------- Post added at 22:02 ---------- Previous post was at 22:00 ----------

Trích dẫn Gửi bởi 0907696***
    Chắc hẳn mọi người cũng lâu lâu đọc được mấy bài kiểu " lại thêm 1 vụ iphone cháy nổ " , ai cũng biết iphone xài pin Li-po , và ai cũng biết suy ra pin Li-po kém an toàn hơn pin Li-ion
    Bản thân mình dùng WT19i pin Li-po cũng k thoải mái , chỉ dc cái tuổi thọ 1500 lần sạc , ai xài pin Li-po thì đừng bắt em nó làm việc nặng nhọc quá nhé
    Bạn này thích pin li-ion và cũng muốn mọi người, "ai cũng" phải thích pin li-ion. Cũng tốt, nhưng bạn nói ko có cơ sở gì cả! Mấy cái suy ra của bạn vớ vẫn quá !

trước giờ xài vẫn theo kiểu sạc bình thường 2-3 tiếng và cắm sạc qua đêm nếu gần cạn pin....3 năm rồi vẫn vậy không thấy pin thay đổi gì cả....

Các bác cho em hỏi tí,W705 của e pin chỉ đc 1 ngày rưỡi, thỉnh thoảng nghe nhạc, nhắn khoảng chục tin nhắn, nghe khoảng 3 4 cuộc gọi, mà chỉ đc hơn 1 ngày, ko biết do pin hay máy ăn nguồn, nhưng máy em ko bị sụt nguồn hoặc hao pin nhanh khi gọi đâu, sạc vẫn 2 tiếng rưỡi là đầy, thế là ko phải do máy ăn nguồn phải ko các bác, e thì nghĩ do pin, vì e mua hàng xách tay, máy móc th ko vấn đề, quả hpm-70 nghe ngon lành, nhưng pin thì e nghi là pin lô nên kém thế, pin khi mới mua máy có vài vết xước trông ko đc mới lắm...các bác phán hộ em với

em thấy trang nào cũng nói pin z1 hay z1s đều là Li-ion mà , con này liền khối ko thay pin được nên cũng hơi xoắn vụ tuổi thọ

Trích dẫn Gửi bởi bqlovely
    Các bác cho em hỏi tí,W705 của e pin chỉ đc 1 ngày rưỡi, thỉnh thoảng nghe nhạc, nhắn khoảng chục tin nhắn, nghe khoảng 3 4 cuộc gọi, mà chỉ đc hơn 1 ngày, ko biết do pin hay máy ăn nguồn, nhưng máy em ko bị sụt nguồn hoặc hao pin nhanh khi gọi đâu, sạc vẫn 2 tiếng rưỡi là đầy, thế là ko phải do máy ăn nguồn phải ko các bác, e thì nghĩ do pin, vì e mua hàng xách tay, máy móc th ko vấn đề, quả hpm-70 nghe ngon lành, nhưng pin thì e nghi là pin lô nên kém thế, pin khi mới mua máy có vài vết xước trông ko đc mới lắm...các bác phán hộ em với
    nếu bạn dùng trong 1 ngày rưỡi với từng đó ứng dụng được dùng thì có thế nói pin của bạn bình thường nhé.

hai loại pin trên đều có những điểm mạnh riêng, với hiệu năng công suất khác nhau bạn ạ.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối