If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 80

Hướng dẫn cách cài Hard-SPL và cách cài Rom cho X1

Cài HardSPL cho X1

Để các bạn có thể up các bản rom theo ý thích, hiện nay đã có công cụ HardSPL cho XPERIA với quy trình cài đặt thật sự đơn giản. Các bạn chỉ việc tải về và thực hiện các bước sau:
    1-Giải nén và copy file X1_HardSPL.exe vào một folder mới.
    2-Nối XPERIA với PC và chờ cho đến khi dấu hiệu kết nối có màu xanh và ngừng quay. (nếu máy là XP thì cài cái này trước, còn Vista/Win 7 thì cài cái này trước)
    3-Kích hoạt file này và thực hiện theo chỉ dẫn trên PC.(nhấn Next hoài)
    4-Khi bạn thấy 3 vạch màu trên màn hình của XPERIA, điều đó có nghĩa nó sẵn sàng cho việc cài HardSPL. Và phần cài đặt sẽ tự động thực hiện ngay sau đó.
    5-Sau khoảng hơn 1 phút quy trình hoàn thành. Bạn nên kiểm tra quy trình này thật sự thành công hay k bằng cách đưa XPERIA về trạng thái bootloader, như sau:

Ấn nút Power khoảng vài giây (khi máy đang mở), máy sẽ hỏi bạn muốn tắt hay k, chọn ‘Yes’ và màn hình sẽ tối đen sau đó. Giữ phím dưới của Volume đồng thời ấn và giữ Power đến khi màn hình hiện 3 vạch (như ban nãy). Nếu bạn thấy 0.72.OliNex có nghĩa là XPERIA đã được cài HardSPL.

Chú ý: Máy tính phải được cài sẵn Net Framework.

Giờ đây bạn có thể up bất kỳ bản rom nào bạn thích!

Up rom cho X1

Cách 1:

1- Bạn phải đưa máy về trạng thái bootloader (Ấn nút Power khoảng vài giây (khi máy đang mở), máy sẽ hỏi bạn muốn tắt hay k, chọn ‘Yes’ và màn hình sẽ tối đen sau đó. Giữ phím dưới của Volume đồng thời ấn và giữ Power đến khi màn hình hiện 3 vạch màu)
    2- Kết nối XPERIA với PC, trên màn hình của XPERIA hiện chữ USB là được.
    3- Bung file chứa bản rom rồi kích hoạt file ROMUpgradeUtility.exe. Bạn thực hiện những gì PC yêu cầu trên màn hình. Sau khoảng 3 phút là xong.

Sau mỗi lần up rom bạn nên hardreset để máy hoạt động chuẩn hơn bắng cách: chọt lỗ reset (sau lưng máy, bên cạnh pin) rồi ấn-giữ đồng thời 2 phím trắng (kim loại) trên máy. Máy sẽ hiện ra một dòng chữ đòi bạn xác nhận việc hardreset này, hãy chọn ‘R’ trên bàn phím, sau đó ấn tiếp phím ‘SPACE’.
    Cách 2:
    Format thẻ micro sd định dạng Fat 32. Sau đó down 1 trong các rom về, giải nén ra sẽ có nhiều file nhưng chỉ quan tâm đến file này: ruu_signed.nbh , đổi tên nó thành Kovsimg.nbh nhớ phải chính xác từng chữ một, cả in hoa. nhớ phải cài hard SPL trước đã ko máy bị brick đấy
    rồi bro copy file Kovsimg.nbh vào thẻ, đút vào x1, tắt x1 đi, rồi vào chế độ boot loader bằng cách nhấn và giữ nút volume dưới đồng thởi giữ nút nguồn cho đến khi màn hình hiện 3 vạch sọc màu, lúc đó máy sẽ tự đông up rom, up xong tháo pin ra và gắn lại. Nhấn nút nguồn là xong. Xong xui thì Hard reset máy lại, để máy hoạt động ổn định. Thế là xong.
    Chúc các bạn thành công.
    p/s: Topic này chỉ để post nhưng câu hỏi thắc mắc về cách cài rom, những câu hỏi khác sẽ bị del ko báo trước, các câu hỏi khác thì post vào đây

ok của anh dễ hiểu hơn bên PDAviet rất hữu ít. em thấy cách 2 là an toàn nhất. à mà cách 2 up khoảng bao lâu anh.

Trích dẫn Gửi bởi tuanthanh1990
    ok của anh dễ hiểu hơn bên PDAviet rất hữu ít. em thấy cách 2 là an toàn nhất. à mà cách 2 up khoảng bao lâu anh.
    Cũng tầm 3 phút y như up bằng pc. Nhưng cũng có khi 2p, tùy vào độ nặng của Rom.

Các bác ơi, liệu có khi nào HARD SPL xong mà màn hình nó bị lưu lại màu ko? Trước khi làm thì màn hình máy em đen đều, sau khi làm thì các góc bắt đầu có vết bầm, chạy theo những khúc màu của màn hình bootloader. Em có 2 cây, cả 2 cây đều bị.

Hok bác, e thấy vẫn y như cũ mà.

bình thường e sài cách 1 để up Rom, bữa nay quậy wá máy ko khởi động được luôn (chỉ tới màng hình SE, rồi đứng im), chuyển wa sài cách thứ 2 sài, quả là tuyệt chiêu, thanks chủ topic nhiều.

e làm như hướng dẫn format thẻ cop file Kovsimg.nbh vao the roi boot loader rồi đợi mãi không thấy nó up là sao vậy, lần trước up qua PC thi được.

vào bootloader rồi, sau đó máy sẽ check file .nbh, bạn phải bấm nút nguồn một lần nữa thì máy mới up rom mới vào. sau khi up xong, máy báo xong thì hard reset

Hướng dẫn sử dụng X1 và HDH WM

có bác nào mod được camera con x1 ko chỉ giáo giúp em với để cho chụp ảnh nét hơn:41:

Sao máy của em up-rom chi duoc co mot lan thôi. từ lần up đầu thanh công thì không up được nữa. em bâm cho máy hiện màn hình 3 màu sọc lên thì chỉ thấy chữ: 0.78
    là sao vậy? giúp em với!

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối