If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Kết quả 71 đến 80 của 80
    Trích dẫn Gửi bởi naraxsara
    Bạn thử đổi file image thành nbh rồi up xem thế nào vì nếu muốn cài rom gốc thì gỡ h-spl rồi thì dùng SEUS (cũng có thể là PC Companion) mà up lên
    Down lun ROM gốc share trên diễn đàn rùi cài bằng SD-Card hay PC khỏi gỡ Hard-SPL mai mốt mún xài cook cho tiện, bản trên diễn đàn và SEUS cũng y như nhau à@-)

Trích dẫn Gửi bởi h_pro9x
    Down lun ROM gốc share trên diễn đàn rùi cài bằng SD-Card hay PC khỏi gỡ Hard-SPL mai mốt mún xài cook cho tiện, bản trên diễn đàn và SEUS cũng y như nhau à@-)
    Bác này nói đúng nè, mình đã từng gỡ HSPL rùi up bằng SEUS xài một thời gian thấy y chang như rom gốc trên diễn đàn, giờ đã up len lại 6.5.3 lun rùi. Không bao giờ gỡ HSPL nữa.

Mình muốn đưa em X1 về bản WM 6.1 Zin, anh em có link gửi mình và cho mình cách làm với nhé. Thanks anh em rất nhiều..!

Trích dẫn Gửi bởi hieunghia85
    Mình muốn đưa em X1 về bản WM 6.1 Zin, anh em có link gửi mình và cho mình cách làm với nhé. Thanks anh em rất nhiều..!
    Bạn vui lòng đọc lại từ page 1 và thread Hướng dẫn up rom cho X1 nha

chào bác lâu rồi ko lên diễn đàn. hôm nay lên nhờ bác giúp e up lại con x1 về lại bản rom gốc 6.1 với .thanks bác nhiều

Trích dẫn Gửi bởi phanquangkhanh
    vào bootloader rồi, sau đó máy sẽ check file .nbh, bạn phải bấm nút nguồn một lần nữa thì máy mới up rom mới vào. Sau khi up xong, máy báo xong thì hard reset
    bác ơi, sao em ấn nút nguồn một lần nữa rồi mà nó vẫn ở màn hình 3 mầu nhi?

khả năng file rôm của bạn đổi ko đúng tên, tải về bị lỗi hoặc bạn chưa fomat thẻ nhớ fat32

mình đã làm theo hd nhưng khi hiện ống % lên thì 0% rồi trên máy tính báo lổi update er , ai giúp với ! máy thì bị treo lun
    cho mình hỏi là khi mình dùng HardSPL thì nó có hiện
    0.52linex . rồi nó hiện 0% hoài lun . trong PC thì hiện update error . Vậy mình phải làm sao ? mình sài x1
    Sau khi khởi động máy lại thì nhìn thấy nó ghi 0.72:0000 chứ ko phải 0.52 olinex .

mấy bác cho e hỏi, con x1 cua spl là 0.78 0linex, h e mất cáp xin nó r không hạ về 0.72 dc, vậy e xin hoi nếu e để spl 0.78 olinex vây e up rom goc bang the nhớ dc ko

Em mới được cho chú X1 này, giờ em cũng rất muốn HSPL cho nó lên 0.78. Nhưng giờ máy em vẫn chạy là 0.52. Em lên diễn đàn XDA làm theo hướng dẫn là cài bản 0.72 trước rồi mới up lên 0.78. Tuy nhiên khi thực hiện có sự cố như thế này:
    - Đã kết nối với PC và đã hiện conect mới quả cầu màu xanh.
    - Khi chạy file HardSPL và làm theo hướng dẫn thì máy hiện lên màn hình 3 màu
    - Lúc này trên PC báo là "Not conect" và phần mềm HSPL báo là "Error", máy X1 thì bị đứng đơ luôn. Phải tháo pin mới khởi động lại được.
    Em con gà chưa làm lần nào, mong các bro chỉ giúp!

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678