If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Xin hướng dẫn cài Android cho X1

Hiện tại mình muốn cài Android cho con X1 của mình, nhưng không hiểu sao không thể cài được.
    Khi tiến hành cài các bản ROM NAND, sau khi ấn camera button để vào recovery thì nó chỉ chạy đến

Mã:
    [         14.155029] w11251:   loaded
    [         14.155029] w11251:   initialized
    thì dừng lại, không vào phần recovery.

Khi cài trên SD Card thì sau khi chạy HaRET, máy tự động booting vào linux, khi hiện yêu cầu ấn volume down button, mình ấn xong nó thêm đoạn XPERIA detected rồi đơ luôn, không có triệu chứng gì xảy ra tiếp.
    Phải chăng máy mình bị lỗi Ai đã từng gặp trường hợp này hoặc biết cách giải quyết xin cho mình ý kiến ạ.
    Cảm ơn mọi người đã đọc.

Bạn nên chú ý là khi boot Nand rom là phải tháo thẻ nhớ. Còn cài các bản EXT2/EXT3 thì bạn chú ý 1 số chi tiết cài đặt tuỳ từng bản rom. Bạn có thể xem qua 1 số bước cơ bản mà box mình có

Trích dẫn Gửi bởi naraxsara
    Bạn nên chú ý là khi boot Nand rom là phải tháo thẻ nhớ. Còn cài các bản EXT2/EXT3 thì bạn chú ý 1 số chi tiết cài đặt tuỳ từng bản rom. Bạn có thể xem qua 1 số bước cơ bản mà box mình có
    Nhưng mình chưa đến bước boot vào android, chỉ mới đang boot vào phần recovery để nạp ROM từ file zip thì không thể boot được, gặp thông báo lỗi

Bạn làm đúng theo các bước hướng dẫn không? bạn up bản nào thì post link mình xem thế nào

Mình làm theo hướng dẫn tại topic này
    http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=64525
    và đã thử hướng dẫn trên xda
    Còn khi thử cài trên thẻ thì mình dùng phần mềm Minitool Patition Wizard phân chia ổ, copy thư mục npkboot và bản rom vào phân vùng FAT32, chạy HaRET, đợi lúc nó yêu cầu thì ấn nút Volume Down, hiện đúng 1 dòng như sau:

Press Volume Down SHORTLY to go in CWM RecoveryXPERIA detected

Bạn thử dùng Task29 đề format lại bộ nhớ NAND 2 lần
    Rồi làm lại các bước của bài hướng dẫn up nand (nhớ tháo thẻ nhớ ra)
    Còn trên EXT2 thì bạn thử ấn giữ phím volumn - lâu 1 chút xem thế nào

Cảm ơn bạn nhiều. Trước không cài được, nhưng hôm nay làm y nguyên thì đã cài được bằng cả 2 cách

Hôm trước qua mình cài theo cả 2 cách đều đuợc, nhưng do có lỗi nên cài lại. Hôm nay cài không được nữa, chẳng hiểu tại sao, vẫn lỗi khi vào CWM

bạn chú ý các thao tác làm áh làm lại lần nữa xem sao
    "SE X1 is a fuzzy device" ;

Muốn thử lắm nhưng mà con x1 nó lại dở chứng rồi =(( có vẻ là bị đứt cáp =((

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối