If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 38

cứu em với, tìm người chạy giúp em phần mềm sony x2 ạ:(

các bác ơi, em có chiếc sony x2, báo lỗi "ARM fatal error", hỏi ra thì biết bệnh này pahir chạy lại phần mềm mới khỏi được, không thì rất nghiêm trọng, bác nào biết chạy lại phần mêm cho em nó lên tiếng giúp em với ạ, hikhik!

bác thử dùng SE update kết nối với máy tính bằng cáp usb, tắt nguồn sau đó ấn giữ phím âm lượng dưới để update xem có hiện gì ko

Trích dẫn Gửi bởi sonyvodoi
    bác thử dùng SE update kết nối với máy tính bằng cáp usb, tắt nguồn sau đó ấn giữ phím âm lượng dưới để update xem có hiện gì ko
    bác ơi, em không có phần mềm đó, tải về ở đâu thế bác, em không biết làm, chán quá, bác ở đâu thế ạ, nếu ở hà nội, em mang máy qua nhờ bác được không ạ!

---------- Post added at 10:54 ---------- Previous post was at 10:02 ----------

up................................................ .............................................!

Nhấn Volume Down(-) Rùi nhấn Power (Nguồn), giữ như vậy 15 giây nếu xuất hiện màn hình Trid Color thì vẫn cứu dc

Trích dẫn Gửi bởi h_pro9x
    Nhấn Volume Down(-) Rùi nhấn Power (Nguồn), giữ như vậy 15 giây nếu xuất hiện màn hình Trid Color thì vẫn cứu dc
    bác ơi, nhấn cả 2 phím cùng lúc hả bác, sao em nhấn nó cứ hiện lên là bạn có muốn tắt nguồn hay không nhỉ, hik

Tắt máy > Bấm Volume Down sau đó giữ Volume Down Và Bấm Power > Giữ 2 phím 15s > Nếu xuất hiện màn hình 4 màu là cứu dc )

Trích dẫn Gửi bởi h_pro9x
    Tắt máy > Bấm Volume Down sau đó giữ Volume Down Và Bấm Power > Giữ 2 phím 15s > Nếu xuất hiện màn hình 4 màu là cứu dc )
    vâng ạ, để em làm bác nhé! hì!^^

---------- Post added at 20:24 ---------- Previous post was at 19:58 ----------

chính xác là máy của em đồng bệnh với cái máy trong forum này ạ , hik hik
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=611057&page=2
    các bác giúp em với!

---------- Post added at 20:32 ---------- Previous post was at 20:24 ----------

There is a boot menu that allows you to do the hard reset (or reset to factory defaults) without using Phone Reset utility.

1. Remove the battery
    2. Reinsert the battery, be ready to press two keys on the keyboard
    3. Once backlight goes on, within 1 second press and hold win-key (top left) and O.
    4. In the menu press W to select clean boot
    5. Press Win-key to boot the phone.

các bác nghiên cứu hộ em câu trả lời trên với, em mù tiếng anh quá, hik!

** Bạn lên trang web của SE tải phần mềm SEUS về chạy SEUS rồi chọn XPERIA X2 -> làm theo hướng dẫn -> Bạn nên ưu tiên sử dụng cách này nha (cách sử dụng thì bên box Hướng dẫn đã có bài hướng dẫn rồi nha )

** Cách bạn đưa ra là hướng dẫn bạn Reset máy về tình trạng ban đầu (hard reset/ factory reset) Bạn phải dùng phím cứng của máy (trượt nó lên) làm theo các bước sau:
    1 - Tháo pin ra khỏi máy khoảng 3 - 10 giây
    2 - Gắn pin vào lại, sẵn sàng tinh thần để bấm cùng lúc 2 phím trên bàn phím (lý do mình nói bạn phải trượt cái bàn phím nó lên trước ) )
    3 - Khi màn hình vừa sáng lên, bạn bấm và giữ cùng lúc phím win-key (ở góc trên bên trái) và phím O => bạn có khoảng 1 giây để bấm 2 nút này )
    4 - Vào được boot menu bạn bấm phím W để chọn Clean boot
    5 - Bấm phím Win-key để boot vào điện thoại

--------------------------------------------------------------------​
    @h_pro9x: X2 với X1 khác nhau em àh )

Oh, tưởng cách vào Boot Recovery (Trid Color Screen) giống như chứ, hehe, Sr

em cảm ơn các bác nhiều lắm, hik, giờ em chỉ có một nguyện vọng là sáng mai bác nào rảnh cho em qua nhà nhờ ít thời gian , hị hị, em không dám làm, ghê tay quá!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối