If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Mặt kính Sony Z3 dễ bị nứt?

Như tít ạ, em đang định múc Z3 mà thấy ae bảo là mặt kính Z3 dễ bị nứt lắm, chỉ va chạm nhỏ có thể bị?!!?

Các bác dùng rồi cho em kinh nghiệm với ạ.

Z3 quốc tế nhé

Thank các bác

upppppppppppp

help meeeeeeeeeeeeeee

Nứt sao dc mà nứt bạn, chỉ chú ý ko làm rơi máy, dán cường lực, ko để máy nóng nhúng nước lạnh gây dãn nở nứt kính

Vậy là ngoài ý thức bảo vệ máy ra thì k để máy bị thay đổi nhiệt độ đột ngột kiểu nóng cho vào lạnh phải k bác?

Tại em có thằng bạn làm ở hàng điện thoại, thấy n bảo nhiều khách phải đem máy đến thay kính... làm em hoang mang.

Thank bác

bác dùng Z3 được lâu chưa ạ? Không rõ mua máy cũ thì test pin sao nhỉ ;

Mình dùng Z1 dc gần 2 năm rồi, thằng bạn làm chung thì mua Z3, pin thì phải dùng 1 2 ngày mới rõ có chai pin hay ko,

máy mình cày game AS8 nhiều nên cũng chai rồi, trước dùng 2 ngày, qua đêm ko hao tí nào

mua máy cũ thì vụ pin quan trọng hơn là lo nứt màn hình viễn vông bác à

Trích dẫn Gửi bởi Xolex Nguyen
    Vậy là ngoài ý thức bảo vệ máy ra thì k để máy bị thay đổi nhiệt độ đột ngột kiểu nóng cho vào lạnh phải k bác?

Tại em có thằng bạn làm ở hàng điện thoại, thấy n bảo nhiều khách phải đem máy đến thay kính... làm em hoang mang.

Thank bác
    cái này ko phải lo bác, ko ai khùng mà nhúng nước lạnh trừ khi muốn phá máy

Cám ơn bác đã chỉ giáo.

Thôi thì chiều nay e cũng đã đi xúc em Z3 xt cũ về... chẳng biết có tội tình gì nữa k, nhưng check phần mềm thì bảo pin vẫn tốt. Mà chính thợ ở shop đấy cũng bảo là k hiểu sao có 1 số KH đều nói rằng k làm rơi máy nhưng máy tự có hiện tượng nứt vỡ mặt kính trước hoặc chập chờn cảm ứng phía sát loa nghe

Trích dẫn Gửi bởi Xolex Nguyen
    Cám ơn bác đã chỉ giáo.

Thôi thì chiều nay e cũng đã đi xúc em Z3 xt cũ về... chẳng biết có tội tình gì nữa k, nhưng check phần mềm thì bảo pin vẫn tốt. Mà chính thợ ở shop đấy cũng bảo là k hiểu sao có 1 số KH đều nói rằng k làm rơi máy nhưng máy tự có hiện tượng nứt vỡ mặt kính trước hoặc chập chờn cảm ứng phía sát loa nghe

thì mình đã nói là cũng có thể do nóng gặp lạnh, mới chơi game thấy nóng quá ra nhúng nước cho nó mát ấy mà, mặt kính nên nó cũng hơi bí nhiệt

pin thì như đã nói cứ dùng xem dc 2 ngày ko, onscreen dc trên 4 tiếng ko nếu bật liên tục, để qua đêm có tụt ko, dùng bth có tụt nhanh ko là biết thôi, còn mua máy cũ thì cũng chịu thiệt vì ko thể nào như máy mới dc

lỗi thì ko thể nào đảm bảo 100%, hãng nào cũng vậy thôi mà

cái Z1 mình cũng làm rơi vài lần mà màn hình ko sao, chỉ trầy cạnh viền, màn hình đã dán cường lực rồi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối