If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Kết quả 1 đến 6 của 6

cấp cứ Z3v treo máy logo SONY

tình hình là hum bữa mìn có update lên 5.1.1 bằng TWRP. nhưng do up bản lỗi ko thể nhận gửi tin nhắn. nên mình tải trên XDA bàn preprooted (Z3V flashable-prerooted 5.1.1 with mods.zip) . sau đó mình khởi động lại vào TWRP thao tác : wipe > advance wipe > click chọn : davik cache, system, cahe. đợi nó chạy xong thì ra install chọn đến file Z3V flashable-prerooted 5.1.1 with mods.zip đã để trong the nhớ. ok nhưng nó báo lỗi ko cài dc.
    sau đó khởi động thì bị treo máy ở logo SONY. mình đè fim1 nguồn + volume (-) thì vào dc mục system recovery gì đó có mấy dòng
    continue power up
    safe mode
    power dow
    factory reset

chỉ có dòng power dow là tắt luôn dc máy còn các dòng kia cug khởi động lại và treo SONY.
    bo tay . com ròi . bạn nào biết cách sửa chỉ mình với.
    huhuhu

tai room goc cua may roi up lai qua flatshtoot di ban ..

Trích dẫn Gửi bởi phuongdntb
    tai room goc cua may roi up lai qua flatshtoot di ban ..
    mình đã úp thử các phiên bản
    23.0.E.0.376
    23.1.D.0.059
    23.4.B.0.319
    đang flash đều báo lỗi 3-4 dòng , rồi dt khởi động lại vẫn bị treo.
    sử dụng PC companion thì ko hỗ trợ dòng máy này. nó kêu phải dùng verizon Software Upgrade Assistant . nhưng kiếm đâu ra phần mềm verizon Software Upgrade Assistant . vao trang verizon luôn rồi ko thấy chỗ nào tải về.
    đau khổ hơn nữa là trung tâm bảo hành SONY An Ba cũng không có phần mềm hỗ trợ.
    ko lẽ giờ dục cái máy .

Cũng khá lâu rồi mình cũng bị cái này ! tìm mỏi mắt mới thấy bản ROM ! không biết còn không!
    bác thử vào Xperifimwe xem sao

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn SOng Phương
    tình hình là hum bữa mìn có update lên 5.1.1 bằng TWRP. nhưng do up bản lỗi ko thể nhận gửi tin nhắn. nên mình tải trên XDA bàn preprooted (Z3V flashable-prerooted 5.1.1 with mods.zip) . sau đó mình khởi động lại vào TWRP thao tác : wipe > advance wipe > click chọn : davik cache, system, cahe. đợi nó chạy xong thì ra install chọn đến file Z3V flashable-prerooted 5.1.1 with mods.zip đã để trong the nhớ. ok nhưng nó báo lỗi ko cài dc.
    sau đó khởi động thì bị treo máy ở logo SONY. mình đè fim1 nguồn + volume (-) thì vào dc mục system recovery gì đó có mấy dòng
    continue power up
    safe mode
    power dow
    factory reset

chỉ có dòng power dow là tắt luôn dc máy còn các dòng kia cug khởi động lại và treo SONY.
    bo tay . com ròi . bạn nào biết cách sửa chỉ mình với.
    huhuhu
    Bạn nên sử dụng Flashtool mới nhất và cài lại driver cho máy sau đó flash bản rom gốc để chuẩn hóa những quy trình cơ bản trước bạn nha.

Nếu vẫn không được bạn có thể mang máy qua mình kiểm tra ha, bên mình chuyên sửa chữa điện thoại Sony ^^

mình dùng verizon software upgrade assistant sony tool đã sửa dc rồi.xài dc khá lâu. nhưng hum kia đang xài bt thì mình tăt ,10 phút sau mở lại thì ko lên. mãi tới khi nó hết pin mình mở thì cắm sạc khởi động ko lên. lại treo máy như hôm trc. nhưng vẫn khởi động vào TWRP dc. tiếc là bữa giờ chưa backup nên giờ ko có dữ liệu để restore. bạn nào có cho mình xin nhé.