If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 29 của 29
    Trích dẫn Gửi bởi chagekuter
    Hàng chính hãng còn khò lại imei mà.
    Ấy chết, cso thì nói nha. Không Sony Center hoặc thegioididonjg họ lại kiện cho đấy:woot:

Trích dẫn Gửi bởi clickbuy.com.vn
    Ấy chết, cso thì nói nha. Không Sony Center hoặc thegioididonjg họ lại kiện cho đấy:woot:
    Có, tận mắt thấy mới dám nói nha bạn !

Trích dẫn Gửi bởi chagekuter
    Có, tận mắt thấy mới dám nói nha bạn !
    Ở các điểm bán hàng chính hãng giá rẻ thì không biết, còn Thegioididong và sony center mà cũng như thế thì không biết thế nào

Ở đâu thì mình không tiện nói ra thôi.

QUAN TRỌNG KHI MUA MÁY LÀ MÁY KIỂM TRA NGON - CHUẨN , CỬA HÀNG UY TÍN. PHỤ KIỆN CHUẨN CHỨ CÁI HỘP THÌ QUAN TRỌNG GÌ? VIỆC NHẦM IMEI THÌ ĐÔI KHI KHÓ TRÁNH.
    - PR KIỂU NÀY THÌ KHÁC GÌ CLICKBUY BÁN HỘP XỊN KHÔNG, CÁI RUỘT MÁY MÓC AI BIẾT?
    DỰA VÀO CÁI IMEI HỘP PHÁN HÀNG DỰNG THÌ LẠY CÁC ÔNG. IMEI Ở ĐÂU CHẢ IN LẠI ĐƯỢC, NGÀY XƯA IMEI NGƯỜI TA CHƯA IN LẠI ĐƯỢC CHỨ BIẾT ĐÂU BÁC "CLICK BUY MUA ĐƯỢC CÁI MÁY IN TỐT" CÒN MÁY BÊN TRONG THÌ LÀ HÀNG DỰNG BÁN VỚI GIÁ ĐẮT HƠN HÀNG XỊN HỘP IN LẠI CÁI GIẤY IMEI GẦN TRIỆU - KỂ THÌ BÀI TOÁN KINH TẾ NÀY CŨNG KHÔN ĐẤY. MỖI CÁI LÀ GÓP Ý THẬT VỚI CÁC BÁC CLICKBUY THẾ NÀY. CÁI CHIÊU PR GIỞ ÔNG GIỞ THẰNG THẾ NÀY THÌ TỐT NHẤT ĐỪNG POST.
    - BÀI PHẢI SAO PHÂN BIỆT ĐƯỢC MÁY CHUẨN MÁY DỰNG, CHỨ EM THẤY BÁC CLICKBUY TOÀN KIỂU PHÂN BIỆT HỘP VỚI TEM Ở BÊN NGOÀI ĐỂ ĐÁNH GIÁ MÁY XỊN MÁY DỰNG? HAY BÁC BÁN HỘP IMEI IN XỊN MÀ MÁY LỞM NÊN KHÔNG DÁN LÀM ĐÀNG HOÀNG, AI UY TÍN, BÁN MÁY CHUẨN NGƯỜI TA BIẾT.

Trích dẫn Gửi bởi clickbuy.com.vn
    Sau một thời gian tìm hiểu bên mình xin đưa ra 1 số cách phân biệt 1 chiếc máy Xperia Z1 chuẩn và chiếc 1 chiếc Xperia Z1 đóng lại

1.Cách phân biệt dựa vào số SI

+ Đầu tiên bạn lấy khay thông tin cảu Xperia Z1 ở phần đựng khay sim

- Lấy khay sim ra trước

- Sau đó lấy khay thông tin ra như hình dưới đây:

Đây là khay thông tin trên Xperia Z1

+ Phân biệt máy chuẩn và máy Z1 đóng lại dựa vào số SI

- Đối với máy đóng lại Số SI trên khay và số SI in trên IMEI sẽ không trùng nhau như ảnh dưới đây:

+ Còn đối với máy Z1 chuẩn thì số SI trên khay và trên IMEI phải giống nhau như hình dưới

Lưu ý: Tất cả những máy mua cách đây 10 ngày trở lại nếu là máy in lại IMEI thì số SI sẽ không trùng.

Còn sau khi bài viết này đưa lên tầm 3-4 ngày thì rất có thể số SI sẽ được in trùng nhưng nét chữ không được sắc nét

2. Cách phân biệt dựa vào IMEI

Trước hết mình sẽ co các bạn xem ảnh IMEI của hàng Z1 chính hãng đang bán tại Việt Nam

+ Trước hết các bạn để ý dòng chữ:

Mobile Phone GSM/GPRS/EDGE 850/900/1800/1900& UMTS/HSPA Bands 1/2/4/5/8

Tất cả các máy chính hãng dòng này sẽ được đặt ngay trên dòng kẻ mã hóa IMEI như trên hình dưới đây:

+ Các bạn để ý dòng IMEI: 35809405-148243-9 Và dòng mã: 7311271436867 sẽ được in rất sắc nét, chữ in không bị gẫy.

Hình ảnh máy Z1 c6903 in lại IMEI và máy Z1 c6903 chuẩn

+ Máy được Trung Quốc đóng lại và in lại IMEI

Dòng chữ Mobile Phone GSM/GPRS/EDGE 850/900/1800/1900& UMTS/HSPA Bands 1/2/4/5/8 không được in ngay trên vạch mã hóa IMEI mà được in ngang với vạch mã hóa

Dòng số IMEI 35809105-597591-3 và dòng mã 7311271382829 nét chữ in không sắc nét và chữ số In bị gãy

HÌnh ảnh Máy Xperia Z1 bản C6903 hàng chuẩn

Dòng Mobile Phone GSM/GPRS/EDGE 850/900/1800/1900& UMTS/HSPA Bands 1/2/4/5/8 được in ngay trên Vạch mã hóa IMEI giống như hàng chính hãng tại Việt Nam

Dòng IMEI 35809105-59690-9 và dòng mã 7311271437895 được in rất sắc nét và chữ in không hề bị gẫy như hàng in lại IMEI

Ngoài ra còn 1 chi tiết đáng chú ý nữa là đối với Xperia Z1 bản C6903 chuẩn thì máy màu đen sẽ đi kèm tai nghe màu đen, còn máy màu trắng sẽ đi kèm tại nghe màu trắng.

Tuy bài viết còn sơ sài nhưng đây là 1 cách rất hiêuh quả. Video hướng đãn cách phân biệt sẽ được chúng tôi đưa lên kênh youtube sớm nhất có thể.

Thank bạn đã theo dõi bài viết.

Chúc các bạn mua được con máy như ý
    QUAN TRỌNG KHI MUA MÁY LÀ MÁY KIỂM TRA NGON - CHUẨN , CỬA HÀNG UY TÍN. PHỤ KIỆN CHUẨN CHỨ CÁI HỘP THÌ QUAN TRỌNG GÌ? VIỆC NHẦM IMEI THÌ ĐÔI KHI KHÓ TRÁNH.
    - PR KIỂU NÀY THÌ KHÁC GÌ CLICKBUY BÁN HỘP XỊN KHÔNG, CÁI RUỘT MÁY MÓC AI BIẾT?
    DỰA VÀO CÁI IMEI HỘP PHÁN HÀNG DỰNG THÌ LẠY CÁC ÔNG. IMEI Ở ĐÂU CHẢ IN LẠI ĐƯỢC, NGÀY XƯA IMEI NGƯỜI TA CHƯA IN LẠI ĐƯỢC CHỨ BIẾT ĐÂU BÁC "CLICK BUY MUA ĐƯỢC CÁI MÁY IN TỐT" CÒN MÁY BÊN TRONG THÌ LÀ HÀNG DỰNG BÁN VỚI GIÁ ĐẮT HƠN HÀNG XỊN HỘP IN LẠI CÁI GIẤY IMEI GẦN TRIỆU - KỂ THÌ BÀI TOÁN KINH TẾ NÀY CŨNG KHÔN ĐẤY. MỖI CÁI LÀ GÓP Ý THẬT VỚI CÁC BÁC CLICKBUY THẾ NÀY. CÁI CHIÊU PR GIỞ ÔNG GIỞ THẰNG THẾ NÀY THÌ TỐT NHẤT ĐỪNG POST.
    - BÀI PHẢI SAO PHÂN BIỆT ĐƯỢC MÁY CHUẨN MÁY DỰNG, CHỨ EM THẤY BÁC CLICKBUY TOÀN KIỂU PHÂN BIỆT HỘP VỚI TEM Ở BÊN NGOÀI ĐỂ ĐÁNH GIÁ MÁY XỊN MÁY DỰNG? HAY BÁC BÁN HỘP IMEI IN XỊN MÀ MÁY LỞM NÊN KHÔNG DÁN LÀM ĐÀNG HOÀNG, AI UY TÍN, BÁN MÁY CHUẨN NGƯỜI TA BIẾT.

Mình mua Z1s cũ của bác KING trong forum, mở ra thấy mực in con này hơi kém chất lượng, không được sắc nét. Liệu có phải hàng dựng ko các bác?

Ai đang dùng Z1s vào comfirm cái.

@KhoaZero123 Bro cứ Test tẹt ga đi :amazed: nếu hàng Fake thì lại trả CH thôi

Trích dẫn Gửi bởi KhoaZero123
    Mình mua Z1s cũ của bác KING trong forum, mở ra thấy mực in con này hơi kém chất lượng, không được sắc nét. Liệu có phải hàng dựng ko các bác?

Ai đang dùng Z1s vào comfirm cái.
    cai hang nay k dung moi la la

Chung quy hàng của KING cũng là hàng dựng hả các bạn, đang ngó Z3 bên đó.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123