If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 21 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 204

[Giải đáp] Tất cả các vấn đề liên quan đến Xperia Z

Xperia™ Z
    - Topic này là nơi tập hợp tất cả các thông tin cũng như câu hỏi có liên quan đến Xperia Z.
    - Mọi vấn đề thắc mắc các bạn cứ hỏi tại đây sẽ được chuyên gia giải đáp tất tần tật mà không cần phải lập nhiều topic hỏi.
    - Tất cả những câu hỏi sẽ được trả lời nhanh chống.
    - Yêu cầu không spam trong topic này.

mình đang dùng con xperia z bình thường, ngẩu hứng mình úp rom cook chới thì bây giờ máy bị lổi treo logo sony. cứ load đến logo sony thì màn hình tắt ngủm, trình trạng ấy cứ lặp mãi. dù mình có tắt nguồn để sạc thì pin cứ mức đỏ chứ không lên được phần nào .

mình đã thử úp lại rom gốc bằng flashtool và SUS nhưng vẩn không khăc phục được lổi có chắng thì sạc pin lên được 50% ( mình sạc hớn 3 tiếng từ 1h30 đến 5h ). khi này minh bật nguồn thì máy đã bình thương nhưng rút sạc ra thì màn hình tắt ngủm trổ lại mình bật nguồn thì lại bị trình trang treo logo. mình đang dùng phiển bản máy quốc tê và đang ở rom 4.2.2. ai giúp được minh thì xin hậu tạ hoặc ai biết chổ nào sửa chửa được thì chỉ chô giúip mình với. mình ở huế

Trích dẫn Gửi bởi 0macnhien9
    mình đang dùng con xperia z bình thường, ngẩu hứng mình úp rom cook chới thì bây giờ máy bị lổi treo logo sony. cứ load đến logo sony thì màn hình tắt ngủm, trình trạng ấy cứ lặp mãi. dù mình có tắt nguồn để sạc thì pin cứ mức đỏ chứ không lên được phần nào .

mình đã thử úp lại rom gốc bằng flashtool và SUS nhưng vẩn không khăc phục được lổi có chắng thì sạc pin lên được 50% ( mình sạc hớn 3 tiếng từ 1h30 đến 5h ). khi này minh bật nguồn thì máy đã bình thương nhưng rút sạc ra thì màn hình tắt ngủm trổ lại mình bật nguồn thì lại bị trình trang treo logo. mình đang dùng phiển bản máy quốc tê và đang ở rom 4.2.2. ai giúp được minh thì xin hậu tạ hoặc ai biết chổ nào sửa chửa được thì chỉ chô giúip mình với. mình ở huế
    Thế này nhé, bạn tắt máy nóng bằng cách ấn nguồn + nút giảm âm lượng đợi rung 4 lần. Sau đó để sạc cả ngày đi cho chắc rồi dùng flashtool up lại fw gốc.

mình đã làm như thế nhưng mà khi cắm sạc thì máy cứ khởi động đến logo sony rồi tắt đi khởi động lại hoài à. như thế liệu sạc có lên không

mình đã làm như thế nhưng mà khi cắm sạc thì máy cứ khởi động đến logo sony rồi tắt đi khởi động lại hoài à. như thế liệu sạc có lên không
    Mình kêu bạn tắt máy hẳn đi rồi mới cắm sạc đấy, cứ thử đi..ko được tính cách khác.:sneaky:

mình đã thử như vậy rồi. máy đã rung 4 lần rồi mình cắm sạc vào thì bị như thế. có một vấn đề nữa là khi rút sạc máy vẩn trong trình trạng khởi động tới logo rồi tắt rồi lại khởi dộng lại như thế

mình đã thử như vậy rồi. máy đã rung 4 lần rồi mình cắm sạc vào thì bị như thế. có một vấn đề nữa là khi rút sạc máy vẩn trong trình trạng khởi động tới logo rồi tắt rồi lại khởi dộng lại như thế
    Bạn tắt máy dùng flashtool để up, nếu ko được nữa thì mang ra TTBH để cài Rom lại nhé.

như vậy là hết cach sao hả bạn

như vậy là hết cach sao hả bạn
    @Dép Lào còn cách nào không anh

Những biện fáp trên đây đều chỉ mang tính lý thuyết là chính, ngoài ra còn có 1 số vấn đề khác như máy tính có lỗi hay gì gì đó. Cho nên dễ nhất là bạn nên flash lại trên 1 cái máy tính khác xem thế nào. Nếu vẫn bị tình trạng tương tự thì máy của bạn có vấn đề về fần cứng.

Trang 1 của 21 12311 ... CuốiCuối