If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 45
    Lúc đầu mình cũng tính chọn ZL nhưng sau mình không chọn vì cái Camera lồi ra ngoài, như vậy là phải dùng case, mà mình thì không thích dùng case.

Bên Nguyễn Kim sắp bán Xperia Zl với giá 11.890.000 đ nhưng phải đặt hàng trước, kỳ này giá xách tay giảm nhiều cho mà koi

các bác cho e hỏi sao conZL của e chụp ảnh vào buổi tối hoặc chỗ thiếu sáng thì màn hình chụp bị nhiễu nhiễu lắm ạ...ko biết có ai bị như e ko ạ...e sợ máy bị lỗi camera

Trích dẫn Gửi bởi thangxiu
    các bác cho e hỏi sao conZL của e chụp ảnh vào buổi tối hoặc chỗ thiếu sáng thì màn hình chụp bị nhiễu nhiễu lắm ạ...ko biết có ai bị như e ko ạ...e sợ máy bị lỗi camera
    Lúc bạn xem trên màn hình thấy nhiễu, đó là do máy điều chỉnh ISO (độ nhạy sáng) tự động. Khi chụp trong môi trường thiếu sáng, máy sẽ tự động đẩy ISO lên cao, tức là view nhìn trên màn hình sẽ sáng hơn, kèm theo độ nhiễu nhiều hơn. Tuy nhiên sau khi bạn bấm chụp, ảnh lưu lại sẽ giảm đi độ nhiễu đáng kể. Đây chính là công nghệ khử noise mà Sony tích cho Xperia ZL và Xperia Z đó bạn :wink:

Trích dẫn Gửi bởi boy_ice1987
    Lúc bạn xem trên màn hình thấy nhiễu, đó là do máy điều chỉnh ISO (độ nhạy sáng) tự động. Khi chụp trong môi trường thiếu sáng, máy sẽ tự động đẩy ISO lên cao, tức là view nhìn trên màn hình sẽ sáng hơn, kèm theo độ nhiễu nhiều hơn. Tuy nhiên sau khi bạn bấm chụp, ảnh lưu lại sẽ giảm đi độ nhiễu đáng kể. Đây chính là công nghệ khử noise mà Sony tích cho Xperia ZL và Xperia Z đó bạn :wink:
    vậy ạ, thảo nài mình chụp thì cứ thấy nhiễu, mà mình thấy ảnh chụp trên ZL cứ thấy ảo ải như nài ý, ko như cin ArcS, với lại zoom ảnh lên có vẻ vỡ hình nhiều hơb…dk cái là mấy cái chữ quảng cáo.vên kia đuờng lúc lên ảnh nhìn rất rõ…

vậy ạ, thảo nài mình chụp thì cứ thấy nhiễu, mà mình thấy ảnh chụp trên ZL cứ thấy ảo ải như nài ý, ko như cin ArcS, với lại zoom ảnh lên có vẻ vỡ hình nhiều hơb…dk cái là mấy cái chữ quảng cáo.vên kia đuờng lúc lên ảnh nhìn rất rõ…
    Cái này có thể do tính năng khử noise đó bạn. Theo cá nhân mình thì về độ nét giữa ảnh chụp của Arc vs dòng Xperia 2013 là same same nhau, nhưng khả năng chụp thiếu sáng trên Xperia 2013 thì hơn hẳn dấy bạn à :inlove:

cho mình xin review về chức năng điều khiển tivi của ZL được không ?
    Nó có kén tivi đầu đĩa không ?

Trích dẫn Gửi bởi vukhanh770
    cho mình xin review về chức năng điều khiển tivi của ZL được không ?
    Nó có kén tivi đầu đĩa không ?
    Về tính năng này, bạn có thể yên tâm là Xperia ZL hoàn toàn không kén hay ngán bất cứ thiết bị media nào, miễn thiết bị đó có sử dụng kết nối hồng ngoại là okie hết bạn à

Trích dẫn Gửi bởi boy_ice1987
    Về tính năng này, bạn có thể yên tâm là Xperia ZL hoàn toàn không kén hay ngán bất cứ thiết bị media nào, miễn thiết bị đó có sử dụng kết nối hồng ngoại là okie hết bạn à
    có cách chỉnh như nào để ZL điều khiển dk các thiết bị ko hỗ trợ như quạt trần ko bác...e cài đặt thủ công rồi mà khi bấm nút nhận cổng thì oke...nhưng ra bấm điều hòa thì lại ko dk

có cách chỉnh như nào để ZL điều khiển dk các thiết bị ko hỗ trợ như quạt trần ko bác...e cài đặt thủ công rồi mà khi bấm nút nhận cổng thì oke...nhưng ra bấm điều hòa thì lại ko dk
    Nếu theo như câu hỏi bạn đặt ra là.... cho ZL học nút điều khiển của quạt trần, nhưng lại ra bấm điều hòa thì ko đc đâu bạn nhé :sour: trừ phi cái remote quạt trần bạn đang sử dụng có thể vừa điều khiển cả quạt trần lẫn điều hòa :mask: vậy nên trong trường hợp của bạn, bạn phải cho ZL học lệnh điều khiển quạt trần riêng, lệnh điều khiển điều hòa riêng bạn nhé

Cá nhân mình thì đã thử test với quạt trần, quạt treo tường hỗ trợ remote điều khiển. ZL có thể học và điều khiển được hết. Tuy nhiên bạn lưu ý, bản thân quạt trần và quạt treo tường có thể được sản xuất từ 2 nhãn hiệu khác nhau, đôi khi cùng 1 nhãn hiệu nhưng tần số sóng hồng ngoại cũng sẽ khác nhau. Chính vì vậy để điều khiển được cả 2, mỗi một loại mình đều phải tạo 1 điều khiển mới.

Có thể một số bạn sẽ thắc mắc: "vậy thì khác gì việc xài remote của từng loại luôn đâu, việc gì phải cho ZL học điều khiển của từng cái remote cho phức tạp?" >>> Mình giải đáp luôn là về cơ bản, đây là phần mềm hỗ trợ remote mà theo mình đánh giá là tốt nhất hiện có rồi. Nó có thể học được lệnh điều khiển của hầu hết các remote hiện nay trên thị trường, và dĩ nhiên nếu có 1 remote nào có thể điều khiển rất rất nhiều thiết bị, ZL cũng học được. Còn ngược lại, để có thể học "all-in-one" trên một "mục điều khiển của ZL" thì hoàn toàn không được và mình cho là "không hợp lý" chút nào.

VD trực quan, bạn đang xem chương trình ca nhạc qua đầu HD trước màn hình TV HD của Sony. Bạn nghĩ sao nếu bạn bấm chuyển bài nhạc, nhưng ở TV cũng sẽ tự chuyển kênh và nhảy về chế độ TV thay vì chế độ HDMI? Hay khi bạn muốn tắt đầu HD, nhưng TV vẫn hoạt động để xem TV, bạn bấm nút nguồn tắt đầu HD thì TV cũng tắt??? Rất bất tiện đúng ko nào? :wink:

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối