If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 34
    hôm qua mình với bạn mình qua bên cellphone để "trên tay" em Z với ZL. lúc đó cũng có 2 anh (là bạn bè của nhau) cầm 2 em Z trắng đi về mà ngưỡng mộ quá đi. Cảm giác của mình khi cầm 2 em thì thấy đều rất chắc tay, ko quá ănngj như 920, ko quá nhẹ như ip5. nhưng thật sự mình thích ZL hơn vì cầm sướng tay hơn do ko bị cấn tay.
    camera tốt hơn rất nhiều so với mấy em Acro S, V...(hoặc do màn Z ngon hơn mấy em kia mà thấy lên màu quá ngon )

còn vụ nút nguồn, khi nhìn trên ảnh thì mình thấy nó khá đẹp và chất, nhưng khi nhìn thức tế thì công nhận là ko đẹp lắm, có vẻ như nó nhô ra ngoài quá nhiều

Trích dẫn Gửi bởi Hùng Văn
    hôm qua mình với bạn mình qua bên cellphone để "trên tay" em Z với ZL. lúc đó cũng có 2 anh (là bạn bè của nhau) cầm 2 em Z trắng đi về mà ngưỡng mộ quá đi. Cảm giác của mình khi cầm 2 em thì thấy đều rất chắc tay, ko quá ănngj như 920, ko quá nhẹ như ip5. nhưng thật sự mình thích ZL hơn vì cầm sướng tay hơn do ko bị cấn tay.
    camera tốt hơn rất nhiều so với mấy em Acro S, V...(hoặc do màn Z ngon hơn mấy em kia mà thấy lên màu quá ngon )

còn vụ nút nguồn, khi nhìn trên ảnh thì mình thấy nó khá đẹp và chất, nhưng khi nhìn thức tế thì công nhận là ko đẹp lắm, có vẻ như nó nhô ra ngoài quá nhiều
    Nếu là mình, có lẽ mình cũng thích nút nguồn chìm xuống 1 chút. Tuy nhiên mình nghĩ nút nguồn nhô ra như vầy, ngoài việc tiện lợi hơn khi bấm, nó cũng là cách để xác định "chiều" của con Z :-P tuy trên màn hình có logo, nhưng mình đã gặp vài trường hợp bạn mình cầm Z trên tay, nhưng nhầm chiều :-D có bạn đang từ chế độ xem ngang, xong quay đứng lại nhưng màn hình vẫn ko xoay, vậy là cứ tưởng Z bị gì, hóa ra là cầm ngược =))

Không hiểu bạn thử nghiệm pin kiểu gì để kết luận pin X Z tốt như bạn nói?
    Vì bạn mới sử dụng được hơn 1 tuần (7 ngày) mà bạn đã kết luận là
    - Nếu ko bật STAMINIA:
    + Sử dụng như cục gạch: được hơn 5 ngày (chắc ít nhắn tin)
    +Sử dụng bình thường được hơn 2 ngày
    + Sử dụng cường độ cao được 1 ngày
    - bật STAMINIA mode:
    + Sử dụng như cục gạch: được hơn 10 ngày (chắc ít nhắn tin)
    +Sử dụng bình thường được hơn 4 ngày
    + Sử dụng cường độ cao được 2 ngày.

Nếu như bạn dựa vào số % sụt pin để kết luận thì ko chính xác vì pin tut từ 50%->0% nhanh hơn là từ 100%->50%
    Nhưng dù sao pin của X-Z cũng ấn tượng nhất trong họ nhà Sony từ trước đến nay.

Trích dẫn Gửi bởi chxhcnvn2010
    ...

Nếu như bạn dựa vào số % sụt pin để kết luận thì ko chính xác vì pin tut từ 50%->0% nhanh hơn là từ 100%->50%
    Cái này ngược lại chứ nhỉ? Mình thấy đa số từ 50% trở xuống tụt khá lâu mà..

Trích dẫn Gửi bởi chxhcnvn2010
    Không hiểu bạn thử nghiệm pin kiểu gì để kết luận pin X Z tốt như bạn nói?
    Vì bạn mới sử dụng được hơn 1 tuần (7 ngày) mà bạn đã kết luận là
    - Nếu ko bật STAMINIA:
    + Sử dụng như cục gạch: được hơn 5 ngày (chắc ít nhắn tin)
    +Sử dụng bình thường được hơn 2 ngày
    + Sử dụng cường độ cao được 1 ngày
    - bật STAMINIA mode:
    + Sử dụng như cục gạch: được hơn 10 ngày (chắc ít nhắn tin)
    +Sử dụng bình thường được hơn 4 ngày
    + Sử dụng cường độ cao được 2 ngày.

Trước là mình cám ơn bạn đã góp ý. Đúng là điện thoại mình chỉ mới sử dụng tầm hơn 1 tuần, tuy nhiên trong bài viết mình cũng đã nói rõ mức độ sử dụng. Trong quá trình sử dụng, thật sự đúng là mình dùng song song điện thoại khác và Xperia Z chủ yếu là để mình test pin. Và với thời lượng chờ như trên thì mình không nói quá bạn à. Mình được biết khá nhiều bạn dùng Android phone đều phàn nàn, dù không sử dụng gì nhiều, pin vẫn tụt rất nhanh, có bạn 1 ngày đã phải sạc 1 lần (mình nghĩ các bạn ấy bật online 3G, wifi mà ko tắt nên mới dẫn đến tình trạng như vậy).

Mình cũng xin giải thích thêm về cách mình thử nghiệm pin. Cụ thể là mình test thời gian chờ kết hợp với mức độ sử dụng. Vì vậy mình mới có nhiều lựa chọn như trên. Mỗi một option mình test khoảng hơn 1 ngày để theo dõi mức độ tiêu hao pin, sau khi ghi nhận, mình xả pin rồi sạc và sử dụng lại từ đầu.

Về vấn đề 50% - 0% pin tụt nhanh hơn là từ 100% - 50% thì tùy máy bạn à. Mình sử dụng qua các điện thoại android thì tùy dòng mà mức độ tụt nhanh ở % pin cũng thay đổi theo. Trên thực tế, những điện thoại cho phép sạc nhồi, % từ 100 - 50% tụt chậm hơn. Còn ở những mẫu điện thoại không cho phép sạc nhồi thì từ 100 - 50% pin tụt nhanh hơn.

Đối với Xperia Z, theo thông tin từ hãng thì để tránh chai pin, mặc định máy không thể sạc nhồi (mặc dù đèn sạc vẫn báo). Theo cảm nhận sử dụng của mình thì từ 100 - 50% pin tụt chậm. từ 50 - 0% pin tụt có nhanh hơn, nhưng không đáng kể.

Một lần nữa chân thành cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến :inlove:

PS: SECafe rất mong nhận được phản hồi từ tất cả các bác để có thể nâng cao hơn nữa chất lượng bài viết :inlove:

Boy_Ice quá xuất sắc =]]

Trích dẫn Gửi bởi Dominic_Gaga
    Boy_Ice quá xuất sắc =]]
    Ta gọi là "chém gió bài bản"...

Trích dẫn Gửi bởi Armerial
    HIHI ......dìm hàng Boy_Ice đi

pin thế thì tương đương 112 của mềnh rùi

Trích dẫn Gửi bởi Dominic_Gaga
    Boy_Ice quá xuất sắc =]]

Trích dẫn Gửi bởi Armerial