If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Kết quả 1 đến 10 của 10

So sánh camera Xperia SL (LT26ii) và ARC S. 12 chấm có ăn nổi 8.1!

Đối thủ trong bài so sánh lần trước của ARC S là Xperia L ở tầm trung được sony tung ra vào đầu 2013, thì đối thủ lần này là một sản phẩm cao cấp khác của sony: Xperia SL LT26ii (Google thông tin nhé.). Link bài so sánh với Xperia L: http://talk.**********/threads/122474/

Còn đây là những hình ảnh so sánh với Xperia SL. Mình chỉnh 2 em ở cùng 1 chế độ chụp. Tuy nhiên SL mình để ở 12Mpx, còn ARC S để ở 8Mpx. Kể cũng là dìm hàng Arc S một xíu.

À, Khổ hình của ARC S nhỏ hơn của SL các bạn ạ. :O_o:

Như đã nói ở bài trước, màu xanh lá của ARC S gần như là ko có hiện tượng sẫm màu xuống như đa số các dòng Xperia khác. Còn màu sặc sỡ thì ARC S thể hiện tươi. Mình đã nói nước ảnh của ARC S rất giống với C901 huyền thoại. Các bạn có thể nhìn thấy màu cam của chiếc thuyền ở tấm hình trên. Hình của SL nét hơn khi ZOOM là điều đương nhiên.

Ta thấy một cuộc rượt đuổi về chất lượng hình ảnh của 2 chiếc smartphone này!. Chiếc Xperia SL thể hiện độ sáng và tương phản tốt hơn. ...

Tuy nhiên độ ở góc độ ngược sáng như thế này thì mọi chuyện lại khác, Nhờ vậy mà tấm này ARC S thể hiện nhỉnh hơn và %.

Và tấm này cũng vậy, SL thể hiện có ánh sáng tốt hơn. Nhưng mà chỉnh lại EV+ góc máy hướng lên cao tí, thì bầu trời xanh như arc S là hoàn toàn có thể.

Kết luận:
    * Camera của Arc S đã có một cuộc rượt đuổi gần như là bám sát với Xperia SL, dù đã max megapixel
    12.0Mpx nhưng cũng chưa thể ăn nổi ARC S 8.0Mpx.
    * Hình của SL nét hơn khi ZOOM. Sáng hơn và Tương phản hơn.
    * Màu của ARC S tươi hơn,

----- cảm nhận riêng khách quan của riêng mình, tay chụp gà, các bạn đừng chém----
    thêm tấm nghệ thuật:

mau cua arc S that hon,noi chung toan sieu pham 1 thoi cung tuong duong nhau b nhi?

Trích dẫn Gửi bởi sewalkman
    mau cua arc S that hon,noi chung toan sieu pham 1 thoi cung tuong duong nhau b nhi?
    phán Chuẩn quá bạn

@@, lam sao de camera con arc duoc nhu vay ha b!

Trích dẫn Gửi bởi tonnypham
    phán Chuẩn quá bạn
    tớ dùng sonyericsson từ hồi giắc bẻ bằng ngón tay út bạn ạ

làm bài so sánh với T đi bác

Trích dẫn Gửi bởi Lin Chelsea
    làm bài so sánh với T đi bác
    Có thời gian cũng làm cho mọi người tham khảo

C901 không mod thì màu nhạt, thật và lạnh, đâu có sặc sỡ như arc đâu bác
    Ảnh từ arc không đẹp bằng sl nhưng nhìn không hiểu sao lại rất có cảm hứng, chắc là vẫn còn chất ảnh dòng C trong đó :cat:

chủ yếu là cái cảm biến, còn pixel chỉ là điểm dảnh khi nó theo khung hình 4:3 hay 16:9 thôi, về chụp ban ngày sẽ ko có khác biệt nhiều nếu để auto, 2 cam sẽ hơn khác nhau khi thiếu sáng

lấy con XT bản at&t đi bác, thấy bên sony việt đánh giá em nó chỉ thua XL thôi :3