If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Đánh giá camera Xperia L: vs S4, Lumia 920, Nex-5

Xperia L là 1 mẫu smartphone tầm trung của Sony tung ra vào đầu 2013, được Sony quảng bá mạnh về khả năng chụp ảnh. Vậy, nó có thực sự là 1 smartphone có camera tốt, hãy cùng xem bài so sánh Xperia L với các đối thủ Galaxy S4, Lumia 920 và đặc biệt là "khách mời" Nex-5, để cùng nêu nhận định của riêng bạn.
    Theo thứ tự từ trên xuống: Nex-5 - Xperia L - Galaxy S4 - Lumia 920

Note: Ánh sáng phức tạp, camera S4 không hề bị bẩn

Cá nhân mình nhận thấy, Xperia L có camera tốt, mặc dù chỉ ở phân khúc tầm trung, nhưng những gì nó thể hiện làm mình thực sự bất ngờ, camera chụp đủ sáng có phần lấn lướt cả Xperia Z, nếu không muốn nói là tốt hơn nhiều về độ chi tiết và tái tạo màu sắc, đặc biệt Xperia L khắc phục được nhược điểm của dòng Xperia đó là ảnh chụp bị dư sáng (rất dễ thấy trên Xperia Z), ảnh chụp từ Xperia L ngang ngửa Galaxy S4.

-Ưu điểm: tái tạo màu tốt, ảnh ít bị ám màu, ảnh trong, bắt chi tiết tốt.
    -Nhược điểm: Contrast và Saturation bị đẩy lên hơi quá, làm ảnh ở một số trường hợp nhìn giả tạo.
    Trong tầm giá từ 5tr9(xách tay) đến 7tr9(chính hãng), thì Xperia L sẽ là 1 lựa chọn rất tốt cho ai có nhu cầu về chụp ảnh.

bài này lên top cho mọi người xem thì hay nhỉ
    boy_ice1987

Bài riview mang tính cá nhân quá! Xperia L làm cái gì mà được coi là đối thủ của Galaxy S4, Lumia 920 ??? Muốn dìm hàng cũng dễ, mà muốn quảng cáo cũng không cần lố như vậy !

Tấm chụp hoa đầu tiên, NEX 5 bị out nét.

Bài này Amerial tự làm nên chắc ko có dìm hàng lấy tiền gì đâu, cơ mà thấy màu XL không thực như Nex5 nhỉ, màu S4 khá giống Nex5. Cá nhân đánh giá Nex5>L=s4>lu920

Trích dẫn Gửi bởi chagekuter
    Bài riview mang tính cá nhân quá! Xperia L làm cái gì mà được coi là đối thủ của Galaxy S4, Lumia 920 ??? Muốn dìm hàng cũng dễ, mà muốn quảng cáo cũng không cần lố như vậy !
    Làm gì có bài review nào ko mang tính chất cá nhân hả anh :v. Đâu phải Team Review đâu :hilarious:. Anh suy nghĩ nhiều quá rồi, e có con nào thì mang con đó ra test thôi, ko dìm hàng hay QC gì cả. Có nói rõ là "để nêu nhận định riêng bạn". Chứ có bắt ai nghĩ theo e đâu.

bạn làm một mình hay có người hỗ trợ , mình nghĩ nếu có người hỗ trợ review thì thì kết quả chính xác hơn

Trích dẫn Gửi bởi dung_sawaco
    bạn làm một mình hay có người hỗ trợ , mình nghĩ nếu có người hỗ trợ review thì thì kết quả chính xác hơn
    2 người, 1 người cầm máy 1 người chụp.

Bài viết của bạn hay quá
    like hộ facebook của mình nhé : facebook.com/mizkeyfashion
    copy dán vào trình duyệt nha!tại mình mới tạo nick ý mà :">, ko chèn url đc ^^

tấm chụp hoa thì nex bị out net, X L nhìn tấm đấy đẹp ấy chứ, mỗi tội xóa phông thì hơi chán
    cá nhân thì thấy X L đẹp hơn S4, cơ mà màu X L đậm wa

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối