If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

[Hướng dẫn] Tool root tổng hợp nhiều thiết bị Xperia

Chắc hẳn các bạn cũng biết đến các tool root như VRoot, Kingoapp v.v...2 tool này có khả năng root rất nhiều thiết bị, tuy nhiên nó lại có xuất xứ từ Trung Quốc và việc cài đặt thêm những thứ vớ vẩn linh tinh ko rõ nguồn gốc cũng như tự ý kết nối tới máy chủ ở Trung Quốc làm cho người dùng lo lắng nhiều mặt. :sour:

Dưới đây là một tool root dc viết lại dựa trên 2 tool VRoot + Kingoapp, loại bỏ những phần thừa, chỉ giữ lại cách thức root, ko cài đặt thêm bất kỳ thứ gì ngoài Busybox và SuperSU. :smug:

[IMG]http://talk.**********/attachments/14627/[/IMG]

Các model có thể áp dụng:
    • Hầu hết các thiết bị Xperia chạy android ICS trở lên (từ dòng phổ thông tới dòng cao cấp).

Yêu cầu:
    • Máy tính đã cài PC Companion hoặc Sony Update Service để nhận đủ drivers.
    • Biết sử dụng PC Companion hoặc Sony Update Service.
    • Người dùng tự chịu mọi vấn đề phát sinh lỗi.
    Chuẩn bị:
    • Tải về tool root tổng hợp: Download (Pass giải nén: **********)
    Tiến hành:
    • Mở USB Debugging (gỡ rối USB) và Unknown Source (Nguồn không xác định).
    • Ghim cáp vào thiết bị và máy tính.
    • Giải nén tool trên.
    • Chạy file root.cmd trong thư mục vừa giải nén.
    Ghi chú:
    • Trong trường hợp có SuperSU hoặc Superuser mà ko có busybox thì các bạn cứ vào appstore.vn tải Busybox Pro về cài trực tiếp là dc.

gà con hỏi chút : :unsure:giải nén tool vào laptop à bạn, rồi chạy file root.cmd là sẽ root đc à,chạy xong sẽ có biểu tượng Busybox và SuperSU trên đt? Cái này root cho sony V đc ko bạn? thanks

Trích dẫn Gửi bởi tuan_33k4
    gà con hỏi chút : :unsure:giải nén tool vào laptop à bạn, rồi chạy file root.cmd là sẽ root đc à,chạy xong sẽ có biểu tượng Busybox và SuperSU trên đt? Cái này root cho sony V đc ko bạn? thanks
    Root dc hết. Sau khi root trong menu sẽ có SuperSU hoặc Superuser, còn busybox thì theo như có 1 số bạn report là có máy có, có máy ko. Chắc do fiên bản android khác nhau và model khác nhau. Nếu ko bó busybox thì cứ việc lên appstore.vn tải file apk về cài

hic. k có PC. mà Root có mất bảo hanh2 k bạn

Trích dẫn Gửi bởi Xperia L
    hic. k có PC. mà Root có mất bảo hanh2 k bạn
    Root ko mất bảo hành, chỉ khi nào unlock bootloader mới mất bảo hành nhé. Mà trước khi unlock thì backup lại TA (xem tại đây). Để sau này restore lại là vẫn dc bảo hành

Root xong ko thích vẫn un-root dc.

Mình không root được, nó chạy xong, khởi động lại mà không có phần mềm SuperSU

Trích dẫn Gửi bởi meoxanh
    Mình không root được, nó chạy xong, khởi động lại mà không có phần mềm SuperSU
    Bạn thử vào CH Play, cài SuperSU, sau đó cài thêm Root Checker rồi check xem có dc Grant quyền root ko. Vì 1 số model tuy root xong nhưng ko tích hợp supersu mà chỉ tạo sẵn root access để người dùng tự cài SuperSU. Kỳ trước mình xài ZR, root = VRoot xong cũng ko có Superuser, fải vào CH Play cài SuperSU vào. Do tool này sử dụng cách thức root của VRoot và Kingoapp.

Làm thử rồi xác nhận lại để mình bổ xung hướng dẫn nhé

Cài root checker rồi mà vào nó bảo chưa root. mình xài Xperia SP bản 5303

Trích dẫn Gửi bởi meoxanh
    Cài root checker rồi mà vào nó bảo chưa root. mình xài Xperia SP bản 5303
    Bạn cài thêm cái SuperSU trên CH Play rồi dùng Root Checker check lại xem.

Đã cài SuperSU rồi đó, nó bảo không có nhị phân SU gì đó

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối