If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

[Hướng dẫn] Foldermount - Chuyển toàn bộ data game vào thẻ nhớ.

[IMG]http://talk.**********/attachments/13818/[/IMG]

Hỏi: FolderMount là cái gì?
    Đáp: Ờ thì....FolderMount là ..... 1 ứng dụng có tên FolderMount.

Hỏi: Tính năng của FolderMount?
    Đáp: Chuyển toàn bộ Data Game vào thẻ nhớ (obb và các game có data cả thư mục chứa nhiều files nhỏ)
    Bạn đang gặp vấn đề với bộ nhớ trong ít ỏi trong khi có hàng tá game khủng để chơi? Những game này đòi hỏi data fải đặt bên trong bộ nhớ máy. Vậy nếu với 1 game Asphalt 8 - Airborne có data khoảng 1,5GB trong khi bộ nhớ trong của máy chỉ có 2GB? Foldermount sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề này.

Yêu cầu:
    -Máy đã root.
    -Thẻ nhớ xịn
    • Dung lượng tùy bạn nhưng nếu bạn có quá nhiều game khủng thì xúc hẳn 1 con 32GB, tiện cho sau này.
    • Ko nên dùng thẻ nhớ có tốc độ thấp hoặc thẻ ko rõ nguồn gốc vì nó sẽ làm chậm tốc độ của máy.
    • Khuyến khích sử dụng thẻ class 10 (Samsung Plus - Transcend Premium - Sandisk Extreme rất đáng để quan tâm).
    • Ko nên nghe lời đường mật mà mua thẻ có tốc độ Read và Write cao khủng (Toshiba Exceria chẳng hạn) vì ngoại trừ Galaxy Note 3 hổ trợ USB 3.0 thì tất cả các dt khác chỉ cho ra tốc độ tối đa khoảng 15-17MB/s mà thôi. Những cái tên mình nêu trên dư sức đáp ứng đòi hỏi này.

Chuẩn bị:
    -Tải và cài đặt file apk FolderMount ở cuối bài viết, mục file đính kèm.

Tiến hành:
    -Mình sẽ làm ví dụ với game RealSteelWRB có data khoảng 314,3 MB.
    -Làm theo các bước trong clip (video chuẩn HD 720p nên xem rất rõ).

Bug:
    -Nếu bạn nào bị reboot khi tạo liên kết thì đó là do tool root mà các bạn đã dùng để root máy gây ra chứ ko fải do Foldermount.
    -Để khắc fục tình trạng này, vui lòng down file Reboot Remount Fix tại đây
    -Giải nén, chạy file install.bat và chọn SuperSU hoặc Superuser tùy theo trong máy bạn đang có cái gì.

Cài xong thì game vào ngon nhưng album thì ảnh ọt của em tăng đột biến. 1 cái thành 5 cái @@

Trích dẫn Gửi bởi Tvh1412
    Cài xong thì game vào ngon nhưng album thì ảnh ọt của em tăng đột biến. 1 cái thành 5 cái @@
    Foldermount giả lập fân vùng ảo để mount data, do cơ chế của Album mặc định theo máy là hiển thị hầu hết hình ảnh trong máy (cả những hình trong game) dẫn đến việc một hình có thể hiện thành vài hình. Bạn cứ để ý, mount 1 game là hiện 1 hình, 2 game là 2 hình. Có 1 cách để fix nhưng lúc dc lúc ko đó là boot vào CWM, wipe cache và davik cache. Cách này ko fải lúc nào cũng fix dc lỗi này.

PS: Bạn nên sử dụng app Quickpic để duyệt ảnh, tốc độ nhanh hơn Album mà ko bị lỗi hiển thị sai như Album.

Hôm bữa mình format máy xong rồi cài lại folder mount thì ảnh ọt bình thường lun. Sướng =)))

Trích dẫn Gửi bởi Dép Lào
    Foldermount giả lập fân vùng ảo để mount data, do cơ chế của Album mặc định theo máy là hiển thị hầu hết hình ảnh trong máy (cả những hình trong game) dẫn đến việc một hình có thể hiện thành vài hình. Bạn cứ để ý, mount 1 game là hiện 1 hình, 2 game là 2 hình. Có 1 cách để fix nhưng lúc dc lúc ko đó là boot vào CWM, wipe cache và davik cache. Cách này ko fải lúc nào cũng fix dc lỗi này.

PS: Bạn nên sử dụng app Quickpic để duyệt ảnh, tốc độ nhanh hơn Album mà ko bị lỗi hiển thị sai như Album.
    anh ơi cho em hỏi ứng dụng này có dùng được trên Z1 không? trước dùng link2sd bị lỗi treo logo nên vẫn còn hơi ớn
    p/s: em mới dùng android nên còn nhiều điều mới lạ, mong anh hướng dẫn em chi tiết chút nha

Trích dẫn Gửi bởi noob2013
    anh ơi cho em hỏi ứng dụng này có dùng được trên Z1 không? trước dùng link2sd bị lỗi treo logo nên vẫn còn hơi ớn
    p/s: em mới dùng android nên còn nhiều điều mới lạ, mong anh hướng dẫn em chi tiết chút nha
    Xài bình thường ko bị gì hết bạn à.

Trích dẫn Gửi bởi Dép Lào
    Xài bình thường ko bị gì hết bạn à.
    Không dùng được, máy tự reset khi tạo liên kết

Trích dẫn Gửi bởi noob2013
    Không dùng được, máy tự reset khi tạo liên kết
    Máy bạn bị lỗi reboot khi mount system. Cái này do tool root gây ra chứ ko fải do Foldermount. Dùng tool fix lỗi reboot khi mount system sẽ fix dc lỗi này. Down về, chạy file install.bat, chọn SuperSU hoặc Superuser tùy theo trong máy bạn có cái nào.
    --> Download: https://www.dropbox.com/s/vxwjep2ta2ow1uz/Fix Remount Reboot.rar

Cái này Xperia nào dùng cũng được hả bro?

Trích dẫn Gửi bởi David Villa
    Cái này Xperia nào dùng cũng được hả bro?
    Máy nào root dc là xài dc

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối