If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 50
    Chủ thớt cho mình hỏi là 1 số ứng dụng khi cài nó sẽ tự động mặc định trên thẻ rồi nên k cần move làm gì nữa,còn đa số là nó sẽ cài trên bộ nhớ máy,sau đó mình dùng Tita move sang bộ nhớ thẻ,mà như bạn nói ở trên là khi move chỉ move đc 98% thôi,còn 2% sẽ sót lại trên máy và với tình trạng như thế k sớm thì muộn cũng sẽ hết bộ nhớ máy,mình chưa hiểu là việc chia thêm 1 bộ nhớ khác như trên có phải là bây h ứng dụng mình cài nó sẽ động cài trên bộ nhớ thẻ thứ 2 mà mình đã chia theo hướng dẫn thay cho bộ nhớ mặc định khi cài vô là máy phải k?vì mình thấy trong phần setting của link2sd có 1 mục là Install location ( chọn nơi mà 1 ứng dụng mới khi đc cài đặt )

Trích dẫn Gửi bởi hoangps
    Chủ thớt cho mình hỏi là 1 số ứng dụng khi cài nó sẽ tự động mặc định trên thẻ rồi nên k cần move làm gì nữa,còn đa số là nó sẽ cài trên bộ nhớ máy,sau đó mình dùng Tita move sang bộ nhớ thẻ,mà như bạn nói ở trên là khi move chỉ move đc 98% thôi,còn 2% sẽ sót lại trên máy và với tình trạng như thế k sớm thì muộn cũng sẽ hết bộ nhớ máy,mình chưa hiểu là việc chia thêm 1 bộ nhớ khác như trên có phải là bây h ứng dụng mình cài nó sẽ động cài trên bộ nhớ thẻ thứ 2 mà mình đã chia theo hướng dẫn thay cho bộ nhớ mặc định khi cài vô là máy phải k?vì mình thấy trong phần setting của link2sd có 1 mục là Install location ( chọn nơi mà 1 ứng dụng mới khi đc cài đặt )
    Bạn xem lại trang 1, mình đã edit lại bài (có chỉnh sửa, bổ sung). Hi vọng giúp được bạn.

chủ thớt cho mình hỏi chút
    mình đang xài SE xperia mini pro
    mình cũng thử làm y như bạn nói
    nhưng đến phần dùng Link2D phân vùng trong đt thì bị lỗi
    mình đã thử vs tất cả các loại hình ext2-3-4 hay fat16-32 nhưng chẳng cái nào chạy cả
    tất cả đều thông báo lỗi ko cho creat link
    bh phải làm thế nào đây >.<

Trích dẫn Gửi bởi kenjiro
    chủ thớt cho mình hỏi chút
    mình đang xài SE xperia mini pro
    mình cũng thử làm y như bạn nói
    nhưng đến phần dùng Link2D phân vùng trong đt thì bị lỗi
    mình đã thử vs tất cả các loại hình ext2-3-4 hay fat16-32 nhưng chẳng cái nào chạy cả

tất cả đều thông báo lỗi ko cho creat link
    bh phải làm thế nào đây >.<
    Phân vùng thẻ nhớ là bước đã thực hiện trước ở trên máy tính bạn ah (xem lại bước II và III - trang 1). Sau khi đã phân vùng thẻ nhớ với định dạng nào (chẳng hạn ở trong bài hướng dẫn mình chọn định dạng của phân vùng này là ext2) thì khi chạy Link2SD trên điện thoại bạn chọn vào định dạng đó (chẳng hạn ext2) để chuyển app sang phân vùng đã tạo trên thẻ nhớ.

Có thể bạn vẫn chưa phân vùng được. Phân vùng thứ 2 (để chuyển app qua) bạn đang chọn định dạng gì? Bạn thử cắm thẻ nhớ vào máy tính (dùng đầu đọc thẻ nhớ nhé) và bật phần mềm MiniTool Partition Wizard Home Edition kiểm tra xem kết quả có giống như hình sau không (ở đây mình chọn định dạng phân vùng thứ 2 là ext2)?

Nếu chưa được kết quả như hình trên thì bạn vẫn chưa tạo được phân vùng thứ 2 trên thẻ. Giải pháp: Bạn thực hiện lại bước II và III trang 1 nha. Chúc vui

Tôi dùng rom 4.0.3 có dùng cách này được không?

Trích dẫn Gửi bởi dangquelam62
    Tôi dùng rom 4.0.3 có dùng cách này được không?
    Được bạn ah. Link2SD vẫn hỗ trợ ICS 4.0.3 Beta! Mình đang dùng bản AOSP 4.0.3 ICS BETA1 [hotfix2] | Fast and Clean , cài Link2SD vẫn chạy tốt:P

Bác chủ thớt cho mình hỏi chút là mình đã thực hiện thành công việc phân vùng thẻ nhớ, và cắm thẻ vào máy, tất cả các ứng dụng hoạt động bình thường. Nhưng mình ko thể mount được cái phần thẻ nhớ định dạng EXT2 được. Mỗi lần mình vào Link2SD, chọn định dạng của thẻ nhớ là EXT2, bấm Ok thì gặp thông báo lỗi là Mount script error : Mount script cannot be created. mount: Invalid argument
    Anh em có ai gặp trường hợp tương tự ko thì hướng dẫn mình giải quyết với!
    Thanks cả nhà!

Trích dẫn Gửi bởi ilyfer
    Bác chủ thớt cho mình hỏi chút là mình đã thực hiện thành công việc phân vùng thẻ nhớ, và cắm thẻ vào máy, tất cả các ứng dụng hoạt động bình thường. Nhưng mình ko thể mount được cái phần thẻ nhớ định dạng EXT2 được. Mỗi lần mình vào Link2SD, chọn định dạng của thẻ nhớ là EXT2, bấm Ok thì gặp thông báo lỗi là Mount script error : Mount script cannot be created. mount: Invalid argument
    Anh em có ai gặp trường hợp tương tự ko thì hướng dẫn mình giải quyết với!
    Thanks cả nhà!
    Bạn Back up (Copy) những dữ liệu quan trọng trong thẻ nhớ ra máy tính rồi format thẻ và phân vùng lại xem được không.
    Nếu vẫn không được thì thử Flash rom lại xem sao.

thanks bác, cũng đang tính thử như vậy đây :|
    Chứ cũng chưa tìm được cách nào khắc phục được cả :|

Mình chưa hiểu lắm cái Link2SD, theo mình biết thì mục đích phân vùng thẻ nhớ là để khi mình cái app nó sẽ nằm trong cái phân vùng đó phải không? Vậy còn cái phần Cài đặt App2SD --> Vị trí cài đặt, mặc định của nó là tự động.
    Mà sao khi mình tạo liên kết các app đó sang thẻ nhớ nhưng bộ nhớ trống trong máy vẫn tăng vậy? Còn khi bấm vô app đã liên kết sang thẻ nhớ vẫn có mục chuyển sang thẻ nhớ, mình có bấm vô thử thì thấy bộ nhớ trống của máy và phân vùng thẻ nhớ giảm xuống, vậy rốt cuộc mấy cái app đi về đâu thể, khó hiểu quá

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối