Trong thời gian gần đây, có không ít vụ việc liên quan tới biến chứng xảy ra khi tiến hành phẫu thuật nâng ngực và chúng gây ra rất nhiều lo lắng cho các chị em. Với vai trò là người trực tiếp thực hiện, điều khiển máy móc thì chất lượng, tay nghề của bác sĩ phẫu thuật phải ở mức trình độ cao, đủ tiêu chuẩn nghề nghiệp để đảm bảo an toàn cho khách hàng. Điều đó lại càng cần thiết đối với những ca phẫu thuật nâng ngực - lĩnh vực vốn được biết đến là vô cùng khó và tiềm ẩn không ít nguy hiểm. Hãy đọc ngay bài viết này nếu bạn đang cần có thêm kinh nghiệm cho việc chọn bác sĩ nhé.

Chắc chắn không có chị em nào muốn trên ngực mình có sẹo. Điều đó vừa gây mất thẩm mỹ lại làm mất thiện cảm đối với người khác. Chính vì thế mà nâng ngực nội soi sẽ là giải pháp phù hợp hơn rất nhiều. Phương pháp tiến hành của hình thức này cũng có nhiều ưu điểm hơn, đặc biệt là việc đưa túi ngực vào từ những vị trí kín, khó nhận thấy càng giảm nguy cơ mang sẹo.
Những ai đã từng trải qua một cuộc phẫu thuật nội soi bất kỳ đều có thể thấy rõ được ưu điểm này của chúng. Đó là nó ít xâm lấn và gây ra đau đớn không đáng kể, đồng thời cảm giác đó cũng nhanh chóng biến mất theo thời gian, bệnh nhân nhanh chóng hồi phục hơn. Cũng dựa trên quy tắc tiến hành tương tự, việc nâng ngực nội soi giúp chị em phục hồi trong một thời gian ngắn và không lo dáng ngực bị thay đổi hậu phẫu thuật.

Để đảm bảo an toàn cho chính mình,bạn nên tìm tới một cơ sở thực hiện nâng ngực uy tín, có đầy đủ giấy tờ hành nghề do cơ quan chức năng cung cấp. Đồng thời, hãy đánh giá qua trang thiết bị, máy móc của họ nữa. Hiện nay, chỉ cần đi dạo một vòng quanh tp. Hồ Chí Minh là bạn có thể thấy rất nhiều cơ sở phẫu thuật thẩm mỹ được mở ra. Riêng với chuyên khoa phẫu thuật thẩm mỹ thì lại càng cần chú trọng hơn vì nó không chỉ tác động tới vẻ ngoài mà còn là sức khỏe thậm chí là tính mạng nữa.

>>> Xem thêm : nâng ngực chảy xệ bác sĩ CKI Hồ Quốc Việt - đánh giá bác sĩ phẫu thuật thẩm mỹ nên dựa trên những nhân tố này