If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chuyển red sang brown để patch là sao?

Mình muốn biết là chuyển đổi màu của điện thoại từ Red sang Brown là đã can thiệp vào những file nào của hệ thống? Trước mình đã chuyển đt sang brown và đã back up toàn bộ các file system của máy bằng A2uploader, bây giờ mình đã chạy lại FW và muốn chuyển từ Red sang Brown, nhưng các phần mềm unlock đều bắt trả phí, mình có thể cóp những file mình đã back up lần trước vào để thành brown được k?

Mấy cái này lằng nhằng nhỉ? Cao thủ đâu rồi giúp bác ấy phát nào.
    Up cho bay lên cao cao

Đã thành brown rồi thì flash main nào nó cũng là brown mà

nếu brown thì dù flash main red vẫn là brown mà chủ thớt

Trích dẫn Gửi bởi loveflower
    Mình muốn biết là chuyển đổi màu của điện thoại từ Red sang Brown là đã can thiệp vào những file nào của hệ thống? Trước mình đã chuyển đt sang brown và đã back up toàn bộ các file system của máy bằng A2uploader, bây giờ mình đã chạy lại FW và muốn chuyển từ Red sang Brown, nhưng các phần mềm unlock đều bắt trả phí, mình có thể cóp những file mình đã back up lần trước vào để thành brown được k?
    1. Trước khi patch phải chuyển máy qua BROWN để hạ mức bảo mật của nó xuống, khi đó các phần mềm dùng để patch máy như A2tool, FAR cxc mới can thiệp được hệ thống file để áp dụng các mã patch được.
    2. Nếu đã chuyển qua BROWN, flash lại (dùng A2, SEUS...) đều không mất màu, nghĩa là đt của bạn vẫn như màu cũ trước khi được chạy lại FW
    3. Đối với các đt thuộc dòng A2, patch được can thiệp vào file phone_app.cxc nằm ở BOOT. Nhưng khi chuyển màu, ROM máy sẽ bị tác động chứ không phải can thiệp vào bất cứ file nào của hệ thống. Nghĩa là bạn không thể chép file (phone_app.cxc ) ở 1 máy đã chuyển thành BROWN qua 1 máy # BROWN mà vẫn hoạt động bình thường được (ít nhất nó sẽ khởi động lại liên tục hoặc ko thể boot lên bình thường)
    4. Hiện tất cả các phần mềm chuyển màu đều phải trả phí, bạn có thể đem ra ngoài tiệm người ta dùng box để chuyển với chi phí khoảng 50k hoặc free
    5. Bạn có thể kiểm tra màu của máy = phần mềm A2uploader

sẵn đây vnhat cho mình hỏi đã chuyển red về brown rồi khi flash lại hay up fw mới nó có về red lại không hay vẫn là brown. thank nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi xuantruong_dt
    sẵn đây vnhat cho mình hỏi đã chuyển red về brown rồi khi flash lại hay up fw mới nó có về red lại không hay vẫn là brown. thank nhiều.
    không, nó vẫn là brown

có pro nào có pm chuyển màu tree nữa ko z, cho mình xin đi

Trích dẫn Gửi bởi codoclangtu_tv
    có pro nào có pm chuyển màu tree nữa ko z, cho mình xin đi
    chuyển về cái này co dc thêm gì nữa ko bác???

Trích dẫn Gửi bởi tuany06
    chuyển về cái này co dc thêm gì nữa ko bác???
    rất nhiều, lúc đó sẽ cài được patch, mà cài được patch thì sẽ cài được elf, mà cài được elf thì...............sướng =))

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối