If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13
    Trích dẫn Gửi bởi vnhat
    1. Trước khi patch phải chuyển máy qua BROWN để hạ mức bảo mật của nó xuống, khi đó các phần mềm dùng để patch máy như A2tool, FAR cxc mới can thiệp được hệ thống file để áp dụng các mã patch được.
    2. Nếu đã chuyển qua BROWN, flash lại (dùng A2, SEUS...) đều không mất màu, nghĩa là đt của bạn vẫn như màu cũ trước khi được chạy lại FW
    3. Đối với các đt thuộc dòng A2, patch được can thiệp vào file phone_app.cxc nằm ở BOOT. Nhưng khi chuyển màu, ROM máy sẽ bị tác động chứ không phải can thiệp vào bất cứ file nào của hệ thống. Nghĩa là bạn không thể chép file (phone_app.cxc ) ở 1 máy đã chuyển thành BROWN qua 1 máy # BROWN mà vẫn hoạt động bình thường được (ít nhất nó sẽ khởi động lại liên tục hoặc ko thể boot lên bình thường)
    4. Hiện tất cả các phần mềm chuyển màu đều phải trả phí, bạn có thể đem ra ngoài tiệm người ta dùng box để chuyển với chi phí khoảng 50k hoặc free
    5. Bạn có thể kiểm tra màu của máy = phần mềm A2uploader
    Dùng box để đổi màu là sao bác, có bán ko, zá nhiu :-/

Trích dẫn Gửi bởi kyogod
    Dùng box để đổi màu là sao bác, có bán ko, zá nhiu :-/
    Dùng box nghĩa là dùng 1 hộp thiết bị phần cứng chuyên để sửa chữa, chạy pm, flash, unlock các máy SE và các hãng khác. vd như Setool3 đó bác. Đi kèm với nó có phần mềm SEtool3 luôn

Giá rẻ thôi, khoảng từ 1tr5 - 2tr8-}

http://talk.**********/threads/159460/

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12