If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 69

Nghe nhạc hay hơn bằng cách chỉnh Equalizer

theo mình thấy nếu chỉnh tay equalizer theo cách này sẽ cho âm thanh chất lượng hay hơn, nhất là các máy không có megabass:
    cột đầu tiên từ trái qua : Max
    2 cột tiếp theo giữ nguyên như mặc định
    2 cột cuối: Max luôn nhé
    nào các bạn thử làm xem có hay hơn không? Nhớ cắm tai nghe vào , nghe mới đã lận!

theo mình thì 2 cột đầu max cột 3 thấp xuống 1 tí và cột cuối cùng gần max nghe nhạc hay hơnn đó bạn.

Trích dẫn Gửi bởi thinkatamnammuoiy
    theo mình thấy nếu chỉnh tay equalizer theo cách này sẽ cho âm thanh chất lượng hay hơn, nhất là các máy không có megabass:
    cột đầu tiên từ trái qua : Max
    2 cột tiếp theo giữ nguyên như mặc định
    2 cột cuối: Max luôn nhé
    nào các bạn thử làm xem có hay hơn không? Nhớ cắm tai nghe vào , nghe mới đã lận!
    Tăng như bạn có mà thủng tai ) 2 cột cuối là voice và treble ko dc max như nhau vì nghe sẽ rất chói :107: .

Mình từng dùng t650i 1 thời gian , cột 1 + max , cột 2 + 2 , cột 3 để nguyên , cột 4 +1 , cột 5 + 3 . Nghe cũng thấy khá tốt :-*

Không thủng tai đâu mà chỉ rách màng nhĩ thôi )

mở volume vừa thôi, mở to nghe nhức óc là đúng rồi

am co' tan so thap la am bass, am co tan so cao la am treb, cu' the' ma chinh cho hop tai minh thoi. Cai' EQ chi co' tac' dung. lam` giam? khiem khuyet cua dung cu phat' nhac cua ban. thoi, con voi may phat nhac tot + loa ( tai nghe ) tot + nhac chat luong cao thi chang can` phai chinh? EQ lam gi ( vi cac DJ da mix sao cho nghe hay nhat' roi ) . Y kien cua minh co gi sai sot' mong cac ban gop' y' . Sr minh onl = dt .

cái này thì ai mà chả biết chứ

hê hê mình tăng thế này liệu có dc ko`cột đầu và cột cuối max.côt giữa để nguyên.2 cột còn lại +4 ^^ nghe thử dc ko

Trích dẫn Gửi bởi tlkt1234
    hê hê mình tăng thế này liệu có dc ko`cột đầu và cột cuối max.côt giữa để nguyên.2 cột còn lại +4 ^^ nghe thử dc ko
    em nghe nó cứ thế nào ấy :62::62::62::62:

với tai nghe tầm thấp cho đến trung thì set EQ có dạng hình chữ V hoặc chữ U sẽ cho ra âm hay, k riêng gì dt đâu )

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối