If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 69
    mình quất 5 cột max hết lun , nghe cũng đc

có ai biết mỗi cột dại diện cho j ko? mình ko rõ lắm, hihi!

em đang dùng K800, máy móc nguyên bản chưa mod mủng gì cả, dùng tai nghe (hình như của dòng W vì nhìn chuyên dụng lắm, nghe cách âm rất tốt) mua bên TGDD giá 120k ý bác nào cho em ý kiến nên chỉnh như nào hợp lý nhất không nhỉ? vs K800 mod được trình nghe nhạc không, các bác giúp với

em sắp dùng w995 thì nên để thế nào để cho hay ạ các bác

chỉnh 1 hùi nghe bị rè. hix hix

Trích dẫn Gửi bởi namhnchess
    em đang dùng K800, máy móc nguyên bản chưa mod mủng gì cả, dùng tai nghe (hình như của dòng W vì nhìn chuyên dụng lắm, nghe cách âm rất tốt) mua bên TGDD giá 120k ý bác nào cho em ý kiến nên chỉnh như nào hợp lý nhất không nhỉ? vs K800 mod được trình nghe nhạc không, các bác giúp với
    mod bộ accoustic của aió & ybskhanh nghe hay đó bạn.

Chỉnh 1 tí thì đc. chỉnh nhìu bị rè đó.

hic,trước giờ toàn xài defaut chả chỉnh gì ráo hèn gì nghe dở ẹc

Trích dẫn Gửi bởi hungvm
    am co' tan so thap la am bass, am co tan so cao la am treb, cu' the' ma chinh cho hop tai minh thoi. Cai' EQ chi co' tac' dung. lam` giam? khiem khuyet cua dung cu phat' nhac cua ban. thoi, con voi may phat nhac tot + loa ( tai nghe ) tot + nhac chat luong cao thi chang can` phai chinh? EQ lam gi ( vi cac DJ da mix sao cho nghe hay nhat' roi ) . Y kien cua minh co gi sai sot' mong cac ban gop' y' . Sr minh onl = dt .
    oạch.Tuỳ vào từng người nghe thôi bác àh.Nói như bác âmpli có bass với street để làm gì.

Tưởng topic này die rồi chứ ^^
    @duyquaybgbg1 : ngày xưa, từ hồi chưa có internet người ta nghe và lưu trữ nhạc bằng CD. Sau này khi internet mới ra đời, với tốc độ 50kbps thì người ta cần 1 định dạng nhạc khác nhẹ hơn để có thể tồn tại trên internet, lúc đó lần lượt các định dạng lossy ra đời ( mp3, m4a, wma,... ) nguyên tắc nén file nhạc wav thành các định dạng này là loại bỏ các âm thanh có tần số cao và thấp ( các âm tai người ít cảm nhận được ) để bản nhạc không bị đứt quãng nó còn thêm vào các âm thanh giả nữa .
    Với tỷ lệ nén dung lượng còn lại 1/10 ( mất đi quá nhiều ) file nhạc lúc sau không còn được như ban đầu nữa, lúc này EQ lại ra đời để giải quyết vấn đề này, tác dụng của EQ là có thể tăng giảm âm thanh có tần số nhất định để làm cho âm thanh suất ra giống với âm thanh gốc hơn. Nó có tác dụng đối với các file nhạc bị nén mất dữ liệu hay với 1 số dàn âm thanh không thể hiện tốt 1 số tần số âm thanh nào đó.
    Sau này nữa, khi tốc độ internet đã cao hơn, người ta lại muốn chất lượng âm thanh tốt hơn nên các định dạng lossless ra đời ( flac, ape,...)
    1 ban nhạc chơi nhạc, thu âm lại , lưu dưới dạng wav --> các định dạng lossless , thì đó là âm thanh gốc ( âm thanh thực ) vậy theo bạn có cần phải chỉnh EQ nữa không ?? Còn nếu bạn thấy vẫn chưa hay thì bạn cứ chỉnh EQ cho nghe hay hơn ( theo càm nhận của bạn ) , lúc đó cái bạn nghe không phải là âm thanh gốc nữa rồi.
    Mình dốt trình bày, có gì mọi người bổ sung va sửa chữa giùm.

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối