If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 36

Cách đăng kí 3G cho Mobile?

Tình hình là mới chôm chỉa đc 1 em ELM mà do là cái đt đầu tiên trong đời nên ko biết cài sao cả, hỏi mấy bác kia thì nói là GPRS chậm và tốn tiền hơn 3G nhưng mà cũng ko biết cài 3G mới đau chứ ~:>
    Các bác cho em hỏi là 3G nó có trọn gói như pc ko, em thì nói chung là nghèo, chủ yếu chát chít duyệt wed sơ sơ thôi ko biết gói cước nào là hợp nhất, mà em cũng chả biết bảng giá và các gói cước ở đâu cả
    em xài Vịt teo
    Thanks các bro se-cafe trước :X

Trích dẫn Gửi bởi pesgta
    Tình hình là mới chôm chỉa đc 1 em ELM mà do là cái đt đầu tiên trong đời nên ko biết cài sao cả, hỏi mấy bác kia thì nói là GPRS chậm và tốn tiền hơn 3G nhưng mà cũng ko biết cài 3G mới đau chứ ~:>
    Các bác cho em hỏi là 3G nó có trọn gói như pc ko, em thì nói chung là nghèo, chủ yếu chát chít duyệt wed sơ sơ thôi ko biết gói cước nào là hợp nhất, mà em cũng chả biết bảng giá và các gói cước ở đâu cả
    em xài Vịt teo
    Thanks các bro se-cafe trước :X
    Về cơ bản bạn chẳng phải đăng ký gì cả thì nó vẫn cứ chạy 3G, miễn sao có sóng 3G, khi cắm SIM và khởi động máy thì nhà mạng nó tự gửi cấu hình tự động đến máy. Bạn cứ thử vào web xem, nhanh hơn hẳn.

Vấn đề là chọn gói cước nào để phù hợp với chi phí thôi. Hình như chưa có nhà mạng nào cung cấp 3G trọn gói cả. Viettel thì mình nhớ nó quảng cáo là gói cao nhất 200K thì được 3GB, cước vượt gói là 5 hay 10 đồng 10KB (tức là 5.000Đ đến 10.000Đ mỗi MB vượt gói).

Mình dùng Vina, khi nào cần thiết thì mình chỉ đăng ký gói 01 ngày 12K, với 250MB. Nói chung chưa bao giờ dám nghĩ đến chuyện dùng 3G là mạng chính, vì mỗi tháng mình dùng đến cả trăm GB. Nhưng công nhận là mạng 3G đang rất ổn định, tốc độ thường xuyên ở mức 5-6Mbps (~700KBps), bất cứ chỗ nào mình ngồi truy cập.

cứ vào trang của viettel ma xem có hướng dẫn hoặc cứ google mà tìm.

Của mình mới mua về bật wed lên có đc đâu

Tắt nguồn-> Tháo pin, tháo SIM ra. Sau đó lắp lại, sau khi khởi động máy xong em nó hỏi bạn có muốn cài đặt cấu hình Web và MMS không. Bạn chọn đồng ý để em nó tự động cài! Xong xuôi đâu đó rồi bạn vào phần cài đặt> chọn mạng> Chon 3G & GMS. Vậy là máy của bạn đã vi vu lướt web được rồi đó!

Ban taj cau hjh tu dog ve may chua,ban dug vjettel thj soan tjn D_doi may guj 191 sau do khoj dog laj dt la dug dc nhug tot nhat ban nen kjem caj sjm sjh vjen ma dug cho re.sor onl bag dt nen ko vjet tv dc

Máy tự động cài rùi, không thì bạn gửi tin nhắn tới tổng đài để nhận tin cấu hình(miễn phí nên không lo mất tiền!)

Cài tay được!
    Vào trang chủ các mạng đều có hd đó pesgta ,ko thì gọi tớ tớ hd miệng luôn

---------- Post added at 20:04 ---------- Previous post was at 19:45 ----------

Cài Gprs như này nhé:
    Vào cài đặt,vào bluetooth,vào tài khoản data ( nếu máy nào ko có tk data thì vào mục cài đặt internet)
    Ấn tuỳ chọn, chọn cái "tạo tk mới"

Đặt tên là gì cũng được
    Dòng dưới tuỳ mạng gì mà điền nhé ( vinaphone la m3-world , mobiphone là m-wap , viettel là v-internet )
    Lưu lại
    Chonk cái tk vừa tạo,tuỳ chọn, sửa ( edit ấy )

tên đ.n : mms
    pass : mms

tất cả các mục còn lai mặc kệ

Mục Mức xác nhận CHỈ TICK vào PAP ,còn lại bỏ.

Lưu lại
    Xong rồi,h vào cài đặt internet chọn cấu hình vừa tạo và lưu,thế là ok

3G h dùng cũng rẻ rồi, theo mình biết thì Viettel có gói 3G 25k/tháng đc miễn phí 30mb/tháng nếu dùng quá 30mb thì 1d/1kb

Mình làm theo cách tháo sim tháo pin rồi mà nó có hỏi gì đâu
    soạn tin gửi vẫn ko đc là sao nhỉ
    Em thấy chụp hình sao ko đẹp như mấy bác chụp nhỉ, mấy bác có cam driver gì ko share em với

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối