If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 26 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 16242526272836 ... CuốiCuối
Kết quả 251 đến 260 của 438
    Trích dẫn Gửi bởi jacky79
    Chết ! hình như mình làm thiếu 1 bước. Mình chỉ Flash file quickaccess tạo ra từ file main R8BA024 vào bflash thôi và chưa flash file main R8BA024 vào bfs. vậy bây giờ mình làm típ là Flash file main vào bfs có đc không ? Như vậy có sai thao tác không ?
    flash main R8BA024 và cài lại quick access!!!:36:

Chết ! hình như mình làm thiếu 1 bước. Mình chỉ Flash file quickaccess tạo ra từ file main R8BA024 vào bflash thôi và chưa flash file main R8BA024 vào bfs. vậy bây giờ mình làm típ là Flash file main vào bfs có đc không ? Như vậy có sai thao tác không ?

- bfs ---> nơi flash file main R8BA024 (File *.mbn)
    - bflash -----> nơi flash file quickaccess tạo từ file main R8BA024 (file *.vkp)

có phải không ?
    Vào Bflash và flash cả file main rồi flash tiếp file quick ở đó.

Trích dẫn Gửi bởi kienni55
    Vào Bflash và flash cả file main rồi flash tiếp file quick ở đó.
    Mình đã thành công ! :41: ! Từ nay có thể chơi Elf & GFX và Patch thoải mái rồi ! Thanks tất cả ><

Mình Patch được hầu hết các Patch ! Mình mới Patch bộ Windows cho K770 download trên diễn đàn top.ru, patch đến file walkman.vkp thì báo mismatch, mình chọn Yes luôn thì báo lỗi và không patch tiếp được, mình rút cáp, tháo pin, khởi động Phone, vào đến hết đoạn logo sony thì màn hình trắng nhách đứng luôn. Vậy bây giờ mình muốn khôi phục lại thì phải làm sao ? Mình đã thử vào lại bflash để remove cái đoạn block mà hồi nảy patch file walkma.vkp bị lỗi mà không được vẫn chạy đến block đó là báo lỗi mismatch không thể tiếp tục. Xin chỉ cách mình khôi phục.

flash lại main thoai!!!

Trước Main của mình là hàng ngoài W580i_GENERIC_R8BE001_LA_CID53 còn FS là EURO1 mình làm theo các bước như ở trên nhưng bỏ qua phần flash lại MAIN thì máy vẫn patch được như bình thường,chạy ổn định.Vậy nên máy hàng ngoài nếu không muốn phải ra hàng unlock sim thì có thể bỏ bước đó.
    Giờ sau khi mình flash lại thì MAIN chuyen thành W580i_CHINA_R8BE001_LA_CID53 và FS là APAC.Nhưng khi mình làm đến bước chạy file java trong game thi máy báo là "thao tác không thực hiện được" Mình đã làm đúng các bước như lần trước làm thành công mà không được.Tất nhiên là mình đã chuyển sang dùng file rest,quick asses của MAIN CHINA.Mình nghĩ những bạn bị giống mình thì vấn đề là ở các file executor.jar và executor.b chỉ hỗ trợ cho dòng MAIN GENERIC nên các main dòng CHINA sẽ gặp lỗi không thao tác được.Bạn nào có anycid dành cho MAIN CHINA thì share lên đây cho mọi người với nhé.Mình mới phải mang ra hàng flash lại và unlock sim mất 120k rùi nên không mún phải flash lại về MAIN GENERIC nữa tốn kém lắm.

Trích dẫn Gửi bởi thedungbkhn
    flash lại main thoai!!!
    Flash lại Main, Flash tiếp Quickaccess --> báo lỗi, rút cáp, tháo pin, cắm lại vào bflash ---> báo lỗi ! :-S
    Vậy phải làm sao bây giờ bạn

Trích dẫn Gửi bởi rainjune
    Trước Main của mình là hàng ngoài W580i_GENERIC_R8BE001_LA_CID53 còn FS là EURO1 mình làm theo các bước như ở trên nhưng bỏ qua phần flash lại MAIN thì máy vẫn patch được như bình thường,chạy ổn định.Vậy nên máy hàng ngoài nếu không muốn phải ra hàng unlock sim thì có thể bỏ bước đó.
    Giờ sau khi mình flash lại thì MAIN chuyen thành W580i_CHINA_R8BE001_LA_CID53 và FS là APAC.Nhưng khi mình làm đến bước chạy file java trong game thi máy báo là "thao tác không thực hiện được" Mình đã làm đúng các bước như lần trước làm thành công mà không được.Tất nhiên là mình đã chuyển sang dùng file rest,quick asses của MAIN CHINA.Mình nghĩ những bạn bị giống mình thì vấn đề là ở các file executor.jar và executor.b chỉ hỗ trợ cho dòng MAIN GENERIC nên các main dòng CHINA sẽ gặp lỗi không thao tác được.Bạn nào có anycid dành cho MAIN CHINA thì share lên đây cho mọi người với nhé.Mình mới phải mang ra hàng flash lại và unlock sim mất 120k rùi nên không mún phải flash lại về MAIN GENERIC nữa tốn kém lắm.
    sao phải mang ra hàng chi cho tốn kém.tự làm đc mà:106:

Flash lại Main, Flash tiếp Quickaccess --> báo lỗi, rút cáp, tháo pin, cắm lại vào bflash ---> báo lỗi ! :-S
    Vậy phải làm sao bây giờ bạn
    mang máy đến mình chạy cho @-)\/

Trích dẫn Gửi bởi thedungbkhn
    mang máy đến mình chạy cho @-)\/
    Mình ở Bình Dương ! Hic ! Bây giờ dùng Far vào được:
    - oflash Ok
    - ofs Ok
    - bflash (nhưng không vào thư mục này được)
    - bfs
    Vậy bây giờ mình vào oflash --> flash lại FW R8BE001 và làm lại toàn bộ các bước để Patch và cuối cùng vào bflash --> flash lại FW R8BA024 và file quickaccess được không bạn ?

Trang 26 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 16242526272836 ... CuốiCuối