If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 3 của 44 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 438
    Trích dẫn Gửi bởi phanlethanhdanh
    dạ dạ ! cám ơn pác nhiều lắm
    Cuối cùng thì cũng có Rest + quickacess cho bạn rồi nè,down ở file đính kèm nhé!

Ui da! nghe thu1 vị quá, em đang xài K750! cám ơn các bác nhiêu. em thư phá xem sao. co gi truc trac cac bac chi dan them nhe! thanks!

Trích dẫn Gửi bởi 5136614
    Sau bao ngày đợi chờ mong mỏi cuối cùng SE CID 53 đã có thể patch được cho bằng anh bằng em.Các bạn phải làm theo thật chính xác các bước sau,nếu có bất kỹ sự cố gì cho máy các bạn mình sẽ không chịu trách nhiệm.
    B1. Down file đính kèm dưới đây về(anycid.rar)
    - Giải nén nó ra bạn sẽ thấy một danh sách các phone CID 53 đc hỗ trợ.
    - Chọn model phone của bạn rồi mở nó ra xem hỗ trợ main nào.VD K81 chỉ hỗ trợ 2 main là R1KG001 và R8BF003.Cái này có nghĩa là gì? Nghĩa là bạn đang xài main khác thì flash lại Main + FS giống 1 trong 2 main kia để đc patch.
    -Chọn tiếp loại main rồi giải nén nó ra,ta sẽ đc file executor.b trong thư mục tpa /preset/custom.Giữ cái này thật cẩn thận (1)
    -Quay lại thư mục anycid vừa giải nén rồi tìm file db2020.zip
    -Giải nén nó ra sẽ đc 2 file executor.jar (2) và customize_upgrade.xml.(3)

B2.Mở FarManager lên rồi upload 3 file (1) (2) (3) trên vào tpa/custom/preset
    B3.Xong xuôi thì bật máy lên rồi chạy cái executor trong phần game của điện thoại.Máy sẽ tự tắt,bạn rút luôn pin ra rồi để đấy cho nó chết lâm sàng luôn đi
    B4.Vào thư mục chứa chương trình FarManager trong PC của bạn,tìm đến thư mục far/plugins/jdflasher/scripts/ rồi copy file qa2020.xml trong thư mục anycid ở trên vào đấy.
    B5.Tạo cái quickacess patch bằng chương trình qamaker trong far/plugins/jdflasher/db2020_52/
    B6.Tạo 1 cái file Rest bằng chương trình mkrest2.exe trong Far/Plugins/JDFlasher/jdflasher/rest

============Sau 6 bước trên là hoàn tất phần chuẩn bị,giờ đến phần mần ăn đây:
    B7.Chạy FarManager.Ấn Alt + F1 rồi chọn just da flasher.Phần scripts chọn qa2020 phần port chọn DCU-60 phần speed chọn 921600.Cuối cùng nhấn vô jump into the large rabbit hole.Làm các bước còn lại như khi mình MOD máy.
    B8.Sau khi đọc xong thông số của máy nó sẽ ra một list gồm: oflash và ofs. Chọn oflash.Flash file Rest mình tạo ở phần chuẩn bị vào sau đó flash file quickacess patch.
    B9.Sau 9 bước trên mà thành công thì máy bạn đã hoàn toàn có thể patch đc rồi đó.
    Chú ý: Patch CID 53 phải dùng FAR nhé,dùng Setool chưa đc đâu.
    pác ơi ! mình làm theo hướng dẫn rồi nhưng lúc mình chọn qa2020 thi nó lai ra là bfflash va bfs chứ ko như là oflash và ofs như pác chỉ ạ ! còn nữa.khi chép 3 file (1)(2)(3) thì mình chỉ thấy đường dẫn là:tpa/preset/custom chứ ko là tpa/custom/preset ? xin pác tận tình giúp đở nha! thanks

pác ơi ! mình làm theo hướng dẫn rồi nhưng lúc mình chọn qa2020 thi nó lai ra là bfflash va bfs chứ ko như là oflash và ofs như pác chỉ ạ ! còn nữa.khi chép 3 file (1)(2)(3) thì mình chỉ thấy đường dẫn là:tpa/preset/custom chứ ko là tpa/custom/preset ? xin pác tận tình giúp đở nha! thanks
    Cảm ơn bạn đã góp ý,đúng là mình đã viết sai tên đường dẫn rồi(chính xác phải là tpa/preset/custom).Còn 2 mục kia là bflash và bfs.Chúc bạn thành công!
    Mình cũng tìm đc một số patch cho main của bạn,hy vọng bạn sẽ dùng đc

http://www.4shared.com/file/78762284/9cac52e7/patch.html

Cảm ơn bạn đã góp ý,đúng là mình đã viết sai tên đường dẫn rồi(chính xác phải là tpa/preset/custom).Còn 2 mục kia là bflash và bfs.Chúc bạn thành công!
    Mình cũng tìm đc một số patch cho main của bạn,hy vọng bạn sẽ dùng đc

http://www.4shared.com/file/78762284/9cac52e7/patch.html
    ko pác ơi ! mình làm theo y hệt pác dạy! xong cái bước sau cùng nó báo là ok rồi đó. vậy mà em bật nguồn không lên ! em flash máy lại nãy giờ là 3 lần rùi đó!flash riết chắc máy die lun wa ! hic hic ! à mà cái file rest pác làm dùm em đó , đuôi nó là .mbn.rest.mbn .vậy là đúng không pác ! thanhks

Cái file Rest đó đuôi là .Rest mà bạn,bạn đổi lại xem sao?Làm theo các bước trên xong xuôi bạn có patch gì vào không?Nếu nó báo "data mismatch" thì đừng patch nhé vì patch đó bị lỗi.

Cái file Rest đó đuôi là .Rest mà bạn,bạn đổi lại xem sao?Làm theo các bước trên xong xuôi bạn có patch gì vào không?Nếu nó báo "data mismatch" thì đừng patch nhé vì patch đó bị lỗi.
    em thử đổi tên nó rồi ! thay vì là .mbn.rest.mbn nhu pác đã cho em ở trên (data.rar) cũng ko được lun!pác coi hộ em cái data.rar ma pác cho em cái ! em đang flash máy lại lần thứ 4 nè !hic hic !

em thử đổi tên nó rồi ! thay vì là .mbn.rest.mbn nhu pác đã cho em ở trên (data.rar) cũng ko được lun!pác coi hộ em cái data.rar ma pác cho em cái ! em đang flash máy lại lần thứ 4 nè !hic hic !
    Cái file rest ấy là của một bạn khác đã patch thành công rồi mà,tại máy của mình là CID 52 nên nhờ người ta làm hộ thôi.

Tôi cũng dùng K800_R8BF003_MAIN_GENERIC_WI_RED53.
    Có Rest + quickacess đây này:

http://www.box.net/shared/3gsgbo5iav

Trích dẫn Gửi bởi thanhtien09
    Tôi cũng dùng K800_R8BF003_MAIN_GENERIC_WI_RED53.
    Có Rest + quickacess đây này:

http://www.box.net/shared/3gsgbo5iav
    bạn up lại đi ! mình down về giải ra chỉ thấy cái folder patch ko à ! à có patch nào hay cho mình xin với nha ! thanks

Trang 3 của 44 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối