If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 30 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 20282930313240 ... CuốiCuối
Kết quả 291 đến 300 của 438
    Trích dẫn Gửi bởi hoang1201
    gửi bác kienni55:Trước hết bác muốn nói gì,nhận xét gì thì nên đứng ở 1 vị trí newbie như em,suy nghỉ kĩ rồi hãy nói như vậy.bác nói em không tìm,ỉ lại và nhờ người khác làm hộ.Nhưng nếu bác tìm trong forum hay trên google mà có được cái file rest như em cần tìm thì em thua.Còn việc bác bảo flash lại cái main generic thì nếu làm như vậy thì em sẽ lại phải lập topic mới hỏi về vấn đề flash(trong forum đã có nhưng lại không đầy đủ những file cần thiết và nó khá là khó hiểu với 1 newbiew dùng SE được 4 ngày).
    Thứ nhất:kể ra em cũng hơi nóng.
    Thứ 2:bác hãy suy nghĩ kĩ trước khi đặt câu hỏi và nhớ là tìm nhé.
    Đây là 1 câu của bác:

em đã xem và biết máy mình main là R8BE001.NHư vậy thì không phải flash lại fw nữa và tiếp tục làm như bài hướng dẫn.nhưng khi tạo file rest và quick access thì không tài nào làm được mặc dù làm đúng như hướng dẫn.các bác giúp em với.MAIN là W580_R8BE001_MAIN_GENERIC_LA_RED53
    Lúc thì bác bảo là bác dùng Generic,tí nữa bác lại bảo là China.Thử hỏi người giúp đỡ bác có ....ko?Hơn nữa em nói thật:bác tìm thì có tìm nhưng mà tìm qua loa cho thôi.
    Thân.

Đã mất công tìm thì chả bao giờ em bỏ thời gian vô ích để qua loa.Bác có online luôn không thì cho em add nick.Trên diễn đàn quả thật lắm lúc em hỏi cũng loạn cả lên

Nói chung pác này mới vô 4rum nên chưa quen thuộc lắm nên có lẽ cũng chưa bjk cak tìm đúng những cái j mình mún.Vả lại cũng mới dùng SE nên cũng còn nhiu bỡ ngỡ.Newbie nên bỏ qua đi pác kienni55

Mọi chuyện cho qua hết.Nick em:bautroidemdaysao_178

Trích dẫn Gửi bởi 5136614
    B1. Down file đính kèm dưới đây về(anycid.rar)
    - Giải nén nó ra bạn sẽ thấy một danh sách các phone CID 53 đc hỗ trợ.
    - Chọn model phone của bạn rồi mở nó ra xem hỗ trợ main nào.VD K81 chỉ hỗ trợ 2 main là R1KG001 và R8BF003.Cái này có nghĩa là gì? Nghĩa là bạn đang xài main khác thì flash lại Main + FS giống 1 trong 2 main kia để đc patch.
    -Chọn tiếp loại main rồi giải nén nó ra,ta sẽ đc file executor.b trong thư mục tpa /preset/custom.Giữ cái này thật cẩn thận (1)
    -Quay lại thư mục anycid vừa giải nén rồi tìm file db2020.zip
    -Giải nén nó ra sẽ đc 2 file executor.jar (2) và customize_upgrade.xml.(3)

B2.Mở FarManager lên rồi upload 3 file (1) (2) (3) trên vào tpa/preset/custom
    B3.Xong xuôi thì bật máy lên rồi chạy cái executor trong phần game của điện thoại.Máy sẽ tự tắt,bạn rút luôn pin ra rồi để đấy cho nó chết lâm sàng luôn đi
    Mình dùng K810i, main R8BF003, CID53
    Làm đến bước 3, chạy executor nó ra thông báo "Không thực hiện được". Làm 4-5 lần đều thế. Có ai có cách khắc phục không, giúp mình với!

Mình cũng đã cài và dùng bản XS++ 4.1 for Linux, patch OK nhưng bị lock SIM mặc dù nó cho Backup và Restore GDFS nhưng restore xong vẫn bị lock SIM. Hix hix

chài
    con bác là hàng Orange hoặc vodafone hoặc O2 roài
    CID 53 lock sim chỉ có nước mang ra tiệm cho box thôi
    Còn cái vụ chạy ko được file excutor.b thì bạn xem kĩ lại có sai sót ko nhé

Ho* ho* minh thu? dung Far voi AnyCid roi. Ko hieu tai sao cu' va`o bflash la` bi out ra ngoai`, ke`m báo lỗi, ngoài ra tự nhiên 2 em memoryflash o trên máy và trên thẻ đc kích hoạt dù máy đã tắt, nên em ứ copy dc may file executor lên bflash, bác nào gặp lỗi này ko ah?

Trích dẫn Gửi bởi sin
    Ho* ho* minh thu? dung Far voi AnyCid roi. Ko hieu tai sao cu' va`o bflash la` bi out ra ngoai`, ke`m báo lỗi, ngoài ra tự nhiên 2 em memoryflash o trên máy và trên thẻ đc kích hoạt dù máy đã tắt, nên em ứ copy dc may file executor lên bflash, bác nào gặp lỗi này ko ah?
    bác xem lại kĩ xem,lúc đầu hack main phải chọn là db2020 rồi up 3 file vào ofs/tpa/preset/custom.sau đó mở máy chạy cái excu.. trong game.máy tắt,lúc này mới chọn qa2020 và bflash

bác xem lại kĩ xem,lúc đầu hack main phải chọn là db2020 rồi up 3 file vào ofs/tpa/preset/custom.sau đó mở máy chạy cái excu.. trong game.máy tắt,lúc này mới chọn qa2020 và bflash
    MÌnh theo lời bạn đã thấy cái DB2020 nhưng copy xong 3 cái đó rồi thì bó tay vì nó báo operation fail!, ko chạy đc file executor

Trích dẫn Gửi bởi sin
    MÌnh theo lời bạn đã thấy cái DB2020 nhưng copy xong 3 cái đó rồi thì bó tay vì nó báo operation fail!, ko chạy đc file executor
    Thế bác dùng main gì?Liệu có phải main china?

Trang 30 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 20282930313240 ... CuốiCuối