If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 37 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 273536373839 ... CuốiCuối
Kết quả 361 đến 370 của 438
    nếu main không có trong file anycid thì bạn flash lại main thôi,Nếu trong thư mục far/plugins/jdflasher/db2020_52/ mà không có qamaker thì tìm cái FAR khác thôi,trong rum có FAR đầy đủ nhất đó.Có videoclip hướng dẫn patch cho cid 53 rất đầy đủ đó,bạn down về làm chio tiện

@monboo :
    - Trước hết bạn phải tắt(disable) các chương trình antivirus trong máy đi thì mới thành công đc.Cái file qamaker.exe trong máy bạn đã bị nhận nhầm là virus nên bị xoá sổ rồi,down lại Far khác sẽ có
    - Muốn patch đc máy CID53 bạn bắt buộc phải dùng các main đc hỗ trợ có trong file anycid,hầu hết là ko có TV.
    - Làm file rest ko phải như quickaccess,ko thể kéo/thả vào file exe mà nó ra file rest cho bạn đc,cách làm ở link dưới đây,bạn đã đọc chưa?
    http://se-cafe.net/forum/showpost.php?p=9815&postcount=7

Trích dẫn Gửi bởi 5136614
    @monboo :
    - Trước hết bạn phải tắt(disable) các chương trình antivirus trong máy đi thì mới thành công đc.Cái file qamaker.exe trong máy bạn đã bị nhận nhầm là virus nên bị xoá sổ rồi,down lại Far khác sẽ có
    - Muốn patch đc máy CID53 bạn bắt buộc phải dùng các main đc hỗ trợ có trong file anycid,hầu hết là ko có TV.
    - Làm file rest ko phải như quickaccess,ko thể kéo/thả vào file exe mà nó ra file rest cho bạn đc,cách làm ở link dưới đây,bạn đã đọc chưa?
    http://se-cafe.net/forum/showpost.php?p=9815&postcount=7
    eo khó vậy thui ko làm nữa, muốn làm mà khó quá mình lại gà nên thui chịu, dơn video làm heo hướng dẫn mà ko được thui hem patch nữa mod tạm thui

W508 có làm được không bạn?>
    ----- Auto-merged post -----
    có tiệm nào làm dùm không chứ mình nhìn vào chả hiểu gì rối quá hic hic

xin hỏi, với CID53 red, db2012 làm sao tạo được QuickAccess?

giúp em với excutor chạy không được. làm sao làm tiếp đây.máy em k800 cid53 generic.mà em lấy main k810 cid53 chạy được không tại không có main

flash tức là kéo cái file main thả vào chỗ oflash là xong ấy hả, thấy ghê ghê, nhỡ máy nó ngủ luôn thì

hôm bửa làm rồi, ngủ luôn, tháo in pin cả chục lần mới vô đc nhưng mà vô thì bị treo máy :|

Em xem trong Video hướng dẫn đến đoạn cuối cùng vào Patches sau đó chọn 2 cái có đuôi là VKP. Các Bác cho em hỏi là lấy mấy cái file có đuôi .VKP ở đâu ra vậy ạ.
    Em dùng K550i mới update service tự dưng nó lên CID53 mệt quá. Giúp em với nhé. Cảm ơn các Bác.

Trích dẫn Gửi bởi 5136614
    Trời,bạn chưa biết làm quickacess patch và Rest sao?Forum mình cũng đã có bài hướng dẫn rồi mà.Thôi để mình nói luôn cho nhanh vậy
    ==Tạo quickacess patch===

Làm bằng Setool
    1.Copy Main máy bạn vào thư mục Setool2lite 1.11\qamaker.
    2.Kéo cái file Main rồi thả vào đúng file qamaker.exe của thư mục đó.Đợi 1 lúc nó sẽ cho bạn cái file có dạng quick_access_[tên máy]_[tên main].vkp (file này cũng nằm ngay trong thư mục đó luôn).
    Làm bằng Far
    1.Tương tự như trên nhưng đường dẫn là ..\Far_manger_CID53\Plugins\JDFlasher\jdflasher\20 20_52
    2.Kéo file Main thả vào qamaker.exe lã có quickacess patch liền
    ===Tạo file Rest==

1.Copy Main máy của bạn vào thư mục Far_manger_CID53\Plugins\JDFlasher\jdflasher
    est
    2.Ấn start -> Run.. -> cmd -> ok
    3.Trong cmd bạn đến thư mục vừa copy Main vào ở trên (..\Far_manger_CID53\Plugins\JDFlasher\jdflasher
    est).
    4.Gõ chính xác như sau mkrest2 tên_của_main(vd : mkrest2 K810_R8BA024_MAIN_GENERIC_SM_RED52.mbn) rồi Enter,đợi 1 lúc bạn sẽ có file Rest trong thư mục đó.
    Chúc bạn thành công.
    Mấy cái cách trên chỉ đề cập đến BD2020_52 vậy còn BD2020_53 thì sao hả Bro? Bài hướng dẫn Patch CID53 mà bro chỉ phần Quick Access cho CID52 ????

Trang 37 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 273536373839 ... CuốiCuối