If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Trang 9 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 789101119 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 438
    cho em hỏi,em đang xài K770 R8BE001 generic,nhưng khi em tạo file của main trong rest thì làm hông được,em đã thưc hiện theo video cũng không được và em làm theo hương dẫn cũng không được lun,có bác nào chỉ em không

Trích dẫn Gửi bởi 1202
    theo như mình hiểu thì ý bạn là kéo dài thời gian chuông tin nhắn hả @@
    không phải đó là đặt khóa cho phần tin nhắn đó

Chuẩn bị 2 file Main sẵn sàng cho Flash.Một là Main K810 R8BA024(tất nhiên) hai là Main đc hỗ trợ Hack bằng file executor.b(K810 R8BF003 hoặc R1KG001).
    B2. Flash máy của bạn về Firmware đc hỗ trợ Hack
    Cái này có nghĩa là xài Main R8BA024 còn Firmware Flash vô máy là Firmware của Main R8BF003 à :| hay vẫn là Firmware của Main R8BA024
    Đọc đoạn này thấy hơi khó hỉu

Trích dẫn Gửi bởi Thất Tình
    Cái này có nghĩa là xài Main R8BA024 còn Firmware Flash vô máy là Firmware của Main R8BF003 à :| hay vẫn là Firmware của Main R8BA024
    Đọc đoạn này thấy hơi khó hỉu
    Đọc câu hỏi của bạn mình cũng không hiểu bạn muốn nói về vấn đề gì luôn Chắc bạn viết sai hoặc có sự nhầm lẫn giữa khái niệm Main và Firmware vì thực chất chúng là một vì nó đc mọi người gọi tắt từ cụm từ Main Firmware.

Trích dẫn Gửi bởi 5136614
    Đọc câu hỏi của bạn mình cũng không hiểu bạn muốn nói về vấn đề gì luôn Chắc bạn viết sai hoặc có sự nhầm lẫn giữa khái niệm Main và Firmware vì thực chất chúng là một vì nó đc mọi người gọi tắt từ cụm từ Main Firmware.
    Khi Flash lại máy có 3 thứ 1 là Main ; cái thứ 2 là FS ; cái thứ 3 là Cuskpast mình không hỉu giữa 3 cái đó là gì :|

Theo mình hiểu nôm na là thế này:
    -File System(FS) : tập hợp các phần mềm dùng để điều khiển các phần cứng của phone.
    -Main firmware : phần mềm tập hợp những chỉ thị lệnh liên kết và thực thi những cái có trong File System.
    -Custom pack hay còn gọi là CDA : tập hợp các file trong FS có nhiệm vụ giải mã sóng tín hiệu của nhà cung cấp mạng cho từng khu vực khác nhau(Euro,Asia,America....)

Ai có định nghĩa chính xác hơn thì vào giúp nhé

Trích dẫn Gửi bởi 5136614
    Theo mình hiểu nôm na là thế này:
    -File System(FS) : tập hợp các phần mềm dùng để điều khiển các phần cứng của phone.
    -Main firmware : phần mềm tập hợp những chỉ thị lệnh liên kết và thực thi những cái có trong File System.
    -Custom pack hay còn gọi là CDA : tập hợp các file trong FS có nhiệm vụ giải mã sóng tín hiệu của nhà cung cấp mạng cho từng khu vực khác nhau(Euro,Asia,America....)

Ai có định nghĩa chính xác hơn thì vào giúp nhé
    Nếu mà để Patch Main R8BA024 thì khi Flash Main R8BA024 Cho File System Của Main R8BF003 vô hay là thế nào ; máy mình là Main R8BA024 nhưng không muốn Flash qua R8BF003 vì ít Patch và không có tiếng Việt

Trời ạ,bác làm ơn đọc lại bài hướng dẫn thật kỹ giùm tôi với ạ.Còn vụ Flash thì Main nào Flash với FS của Main ấy,chứ Flash lung tung chỉ tổ phải Flash lại thôi.

máy mình là Main R8BA024 nhưng không muốn Flash qua R8BF003 vì ít Patch và không có tiếng Việt
    Bạn kô đọc tiếp hướng dẫn ở giai đoạn 2 à. Mình chỉ mượn tạm main của r8BF003 để hack fone thôi. Xong kế cuối là mình flash lại main gốc R8BA024 của máy mình và flash thêm cái patch quick access. Kể từ đó là bạn patch vô tư luôn

Nếu mà để Patch Main R8BA024 thì khi Flash Main R8BA024 Cho File System Của Main R8BF003 vô hay là thế nào ; máy mình là Main R8BA024 nhưng không muốn Flash qua R8BF003 vì ít Patch và không có tiếng Việt
    Giải đáp câu hỏi của bạn thất tình nè. vì mình đã ở tình trạng của bạn rùi nên bít rõ.

trước tiên bạn flash main + fs của R8BF003 nhé. chạy cả cust pack nữa nhưg vậy lúc bấy giờ máy bạn đã là bản R8BF003 rùi. chạy xong cust pack tắc máy khởi động lại nha.

sau đó tiếp tục dùng FAR copy 3 file executor.jar ; executor.b và customize_upgrade.xml.

như vậy là rõ ràng bây giờ máy bạn đã là R8BF003 bỏ sim vào khởi động phone lên vào game sẽ có mục executor máy sẽ tự tắt or hiện ra màn hình trắng. lưu ý thêm bạn chỗ này nếu main của bạn đang là R8BA024 thì chắc chắn máy sẽ không tự tắt or khởi động lại đâu mà nó sẽ chạy như 1 chương trình quái chiêu lắm (vì executor không hack đc main R8BA024)

sau khi đã dùng executor để hack đc main bấy giờ bạn lại dùng FAR nhưng mục script thay vì chọn db2020 như flash thì mình hãy chọn là qa2020 (chỗ này bắt buộc fải dùng qa2020)

khi máy read xong sẽ có mục bflash và bfs (chứ không fải là oflash và ofs như dùng script db2020)
    bạn vào bflash lúc bấy giờ flash Main R8BA024 (chỉ flash main không flash FS gì cả)
    flash xong đừng vội bấm dấu ".." đóng lại mà flash liền quick access patch vô luôn (quick access patch này tất nhiên tạo từ main R8BA024 rồi vì mình sẽ patch những bản patch này mà)

Done...đến đây bạn bấm "..." để đóng bflsah đc rùi.

tắt máy tháo pin và bây giờ hãy patch nha (vào script qa2020 nhé sau đó vào bflash chúc vui)

một lần nữa ai có patch bảo mật tin nhắn không share với (vào tin fải có pass)

Trang 9 của 44 Đầu tiênĐầu tiên ... 789101119 ... CuốiCuối