If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Kết quả 1 đến 7 của 7

Tư vấn: Xperia Ion hay Xperia S

Chào các bạn.

Mình đang dự tính sẽ rước một em Xperia chạy android về. Đã tìm hiểu rất kỹ trên nhiều diễn đàn về các thông số cũng như các bệnh của mấy em Xperia này. Sau khi cân đo đong đếm, thì ưng ý với em IonS. Nhưng...

• Em Xperia Ion thì nghe nói bị lỗi pin dữ quá, rất mau hết pin, như thế thì không ổn rồi ?!
    • Em Xperia S thì sợ bị dính lỗi màng hình vàng (dẫu biết nếu chọn tuần sản xuất từ 25 trở đi thì an toàn hơn, nhưng do mình định mua hàng xách tay nên cũng không có gì đảm bảo)
    Ion thì đẹp quá, S thì pin lâu hơn và nghe nhạc hay hơn. Phân vân quá đi.
    Bạn nào đã dùng Ion thì cho mình hỏi là thường thì Pin sử dụng được bao lâu vậy ? Có hay bị lỗi pin không ?

Xperia S bây giờ ít máy bị màn hình vàng lắm rùi bạn, an tâm mà mua

Bản thân mình xài ion, cũng mua giùm vài người ion rồi, và cũng chưa thấy ai phàn nàn ion bị lỗi pin bạn ah. Mình cũng đã xài qua S, lượng pin cả 2 em này gần tương đương nhau bạn nhé. ion với vỏ nhôm xước mạnh mẽ mình nghĩ hợp với bạn đấy.

Trích dẫn Gửi bởi lucky92
    Xperia S bây giờ ít máy bị màn hình vàng lắm rùi bạn, an tâm mà mua
    Do mình chỉ đủ khả năng mua hàng xách tay, nên sợ rằng khả năng bị màn hình vàng vẫn còn nhiều Bạn nghĩ sao ?

Trích dẫn Gửi bởi chagekuter
    Bản thân mình xài ion, cũng mua giùm vài người ion rồi, và cũng chưa thấy ai phàn nàn ion bị lỗi pin bạn ah. Mình cũng đã xài qua S, lượng pin cả 2 em này gần tương đương nhau bạn nhé. ion với vỏ nhôm xước mạnh mẽ mình nghĩ hợp với bạn đấy.
    Không phải lỗi pin, mà là pin mau hết quá, dù là hàng chính hãng. Mình đọc trên diễn đàn có nhiều người than là ion mau hết pin. Nếu pin ok như Xperia S thật, thì mình sẽ rước ngay em nó về. Cám ơn bạn đã giúp đỡ. À, bạn cho mình hỏi luôn là hình như chức năng nghe nhạc của Ion không hay bằng S ?

Trích dẫn Gửi bởi Paris by night
    Do mình chỉ đủ khả năng mua hàng xách tay, nên sợ rằng khả năng bị màn hình vàng vẫn còn nhiều Bạn nghĩ sao ?
    Mình cũng mới mua xách tay cách đây 1 tháng, sản xuất tuần 35 ( tức là tháng 9 năm nay luôn) . Mình nghĩ thời điểm này bạn có thể an tâm về vụ màn hình, chỉ cần check máy thật kĩ thui

Trích dẫn Gửi bởi lucky92
    Mình cũng mới mua xách tay cách đây 1 tháng, sản xuất tuần 35 ( tức là tháng 9 năm nay luôn) . Mình nghĩ thời điểm này bạn có thể an tâm về vụ màn hình, chỉ cần check máy thật kĩ thui
    Bạn ơi, trình nghe nhạc của Xperia S nghe đã lắm phải không? Mình nghe nói nó hay hơn Ion. À, cho mình hỏi là bạn mua hàng xách tay ở đâu thế ?

đang phân vâng như chủ thớt, sợ SL bị vàng