If you already have an account with us, please use the login panel below to access your account.

Kết quả 1 đến 10 của 10

J10i2 hao pin sau khi mod??

tình hình là ngồi chán nên đem con j10i2 ra dùng Far để mod loa và tai nghe. sau khi thành công thì xảy ra hiện tượng pin tụt nhanh hơn so với lúc đầu. 89% xuống còn 72% trong vòng có 12 tiếng. chỉ cần nghe một cuộc gọi là tụt ngay 1%. Các bác có ai biết nguyên nhân không chỉ em với, làm sao để khắc phục bây giờ, dùng seus cập nhật lại có được không??

không ai giúp em sao ???

chắc mod linh tinh mấy cái flash menu hay giao diện gì gì rồi, hao là phải , vội thì flash lại thôi

Trích dẫn Gửi bởi yb123123
    chắc mod linh tinh mấy cái flash menu hay giao diện gì gì rồi, hao là phải , vội thì flash lại thôi
    không, mình chỉ mod loa thui. Và bây giờ đã dùng seus để khôi phục cài đặt gốc nhưng tình trạng vẫn thế

nếu bạn muốn tiết kiệm pin thì ko nên dùng menu flash, ko nên cài hình nền bằng file flash, để độ sáng thật thấp, không chụp ảnh, ko nghe nhạc, ko vào mạng....nói chung là hạn chế nhiều thứ lắm. Chụp ảnh rất tốn pin đó nha, nghe dt còn tốn kinh khủng hơn. Nghe 1 cuộc tốn 1% pin là okie mà!

Trích dẫn Gửi bởi Hùng Văn
    nếu bạn muốn tiết kiệm pin thì ko nên dùng menu flash, ko nên cài hình nền bằng file flash, để độ sáng thật thấp, không chụp ảnh, ko nghe nhạc, ko vào mạng....nói chung là hạn chế nhiều thứ lắm. Chụp ảnh rất tốn pin đó nha, nghe dt còn tốn kinh khủng hơn. Nghe 1 cuộc tốn 1% pin là okie mà!
    xài theo kiểu bác này nói thì quăng em se đi và tậu về 1 em 1202 =)) =)) =))

to nghi tut pin nhu ban van la bt. Elm cua to luc moi mua ve dung pin cung chi dc khoang 2 ngay hon. bay h thi bi an nguon roi nen tu sang toi toi la sap nguon.hic. buon qua

Máy bị ăn pin quá thì khắc phục sao các bác. Đã chạy lại bằng SEUS thì chắc do phần cứng rồi phải không ?

chắc do bản mod lỗi bác đã thử bản khác chưa

mình mod xong cũng bị vậy vs em cedar